Nhờ tư vấn - Mod một bản Windows 10 gọn nhẹ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mod một bản Windows 10 gọn nhẹ

nicelake1984

Gà con
Tài khoản bị khóa
Dear all.
Mình đang dùng máy Asus E200HA có cấu hình hạn chế nên rất cần bản Win 10 gọn nhẹ nhưng vẫn còn các chức năng:
- Cài đặt được các ứng dụng như:
+ Bộ office
+ Driver máy in và driver máy tính
+ Còn ứng dụng One Drive hoặc cài và chạy được ứng dụng One Drive (có bản Lite sài được Office mà ko có One Drive, mình tải về cài vô xong nhưng không mở lên được)
+ Cài và sử dụng được Zalo (có bản cài được và mở Zalo lên nhưng không hiện Capcha và QR để đăng nhập)
- Nhận thẻ nhớ. Máy mình có khe cắm thẻ nhớ nhưng sau khi cài bản Lite thì potay, phải dùng tới đầu đọc kiểu USB cắm vào khe USB thì mới nhận.
- Windows Update không có không sao, miễn sao cài được driver cho máy tính là được.
- Có tích hợp sẵn các ứng dụng như: Office, One Drive, Zalo, Dropbox, Unikey càng tốt
Nhờ các cao thủ làm giúp mình bản Win 10 như vậy, mình đang rất cần.
Trân trọng cảm ơn

jjigoku

Gà con
xài bản này nha cậu, đây là bản win 10 mà mình nghĩ là nhẹ nhất rùi

huuhieu012345

Rìu Sắt
Thay vì tốn công sức đi tìm bản win 10 ngon như những lời bác nói thì nên dùng tiền đầu tư phần cứng hoặc mua máy mới luôn, máy dell xách tay thế hệ 2 dòng M cũng chỉ có 5.5tr đến 6.5tr thôi. Máy cũ quá rồi mà bác đua chạy win 10 làm chi bác? Tải 1 bản ghost full soft full driver win 7 bên box hệ điều hành tầm 8GB là giải quyết ổn thoả.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Cấu hình hạn chế nhưng lại muốn một bản gọn nhẹ đầy đủ tính năng. Biết nói gì đây

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
với cấu hình máy trên như bạn thì mình khuyên thật lòng bạn nên đem máy ra hãng để họ cài lại 1 bản os phù hợp nhất - không mất phí.

Lưu ý là đem ra hãng bạn nhé.

bạn nhớ lưu lại dữ liệu vì mang ra hãng họ sẽ không chịu trách nhiệm về data của bạn đâu.

Tại sao đem ra hãng vì ==>

Đây là dong máy gọn nhẹ với ổ cứng rất hạn chế thì yêu cầu khá khó chịu so với những máy khác.
Cho nên 1 là bạn cài bản OEM theo máy mà bản souce này rất khó tìm vả lại không thể xác minh nguồn gốc souce cài đấy.
2 là bản lên trang chủ tìm file recovery của máy này về rồi .... cài vào máy. ==> mất time!
3 đem ra hãng mọi thứ nhanh gọn và chờ đợi thôi nếu bạn gấp hoàn toàn có thể sạc đầy pin để trong thời gian ngồi chờ có thể chơi game hoặc lướt facebook.

Nếu bạn cảm thấy nó lằng nhằng quá thì còn 1 cách thứ 5 là thuê một số moder ghosher để họ built cho riêng bạn. Dĩ nhiên thuê bằng tiền sẽ có sự trợ giúp nhanh gọn nhưng với cấu hình máy bạn thì theo mình nghĩ fix cũng mệt mỏi đấy.

cách 6: tải bất kỳ bản win hay ghost nào đã tinh chỉnh và cài vào máy ==> test và chọn bản phù hợp nhất

Cá nhân mình thấy thì bạn nên bán máy này và sắm cho mình 1 máy window mới với dung lượng cao hơn hoặc có thể sắm máy mác book cũng ổn.

Thân!

thaolegend

Rìu Sắt
cấu hình đó chơi ltsb 2016 đi bạn mà cũng no hope lắm
khuyên thật nếu bạn k màn tới công nghệ thì ở yên w7 đi cho nó mượt

nicelake1984

Gà con
Tài khoản bị khóa
Thật ra mình mới cài bản Windows 10 LTSC Lite version 1809 của bạn KitKatProdVN có tích hợp Office. Chạy rất nhẹ và nhanh. Rất cảm ơn KitKatProdVN đã sahre bản Lite này. Tuy nhiên còn thiếu một chút là:
- Không có One Drive , cài vào được nhưng không mở lên được.
- Zalo cài vào mở lên được nhưng lại không hiện Capcha và QR để đăng nhập.
- Không nhận thẻ nhớ
- Không cài được driver VGA và Sound (mặc định nhận driver Wifi, Bloutouch, Touchpad). Tuy nhiên driver máy in thì cài OK.
Nếu các thành phần lược bỏ dính đến các thông tin trên thì để lại vì dân văn phòng đa số đều sử dụng Zalo trên máy tính, và một phần sài One Drive (như mình nè)

nicelake1984

Gà con
Tài khoản bị khóa
Update:
Sau nhiều lần khởi động thì đã vào được Zalo. Tuy nhiên vẫn chưa mở One Drive lên và chưa cài driver máy được !!!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bản lite rất nhiều hạn chế , có thể họ ko dùng tính năng này nên họ bỏ , còn bạn thì lại cần .
Sẽ có 2 hướng bạn cần là bạn cài bản ltsb hoặc ltsc , nhưng ít nhất bạn vẫn phải có chút kiến thức để tùy chỉnh loại bỏ những thứ ko cần thiết . Cách 2 là thuê moder để họ build cho bạn , họ sẽ giữ lại những thứ bạn cần , tất nhiên sẽ có thể mất phí vì công sức build lại 1 bản win ok ko phải nhanh .

nicelake1984

Gà con
Tài khoản bị khóa
Lúc trước mình có dùng nLite để làm WinXP nhưng lâu rồi không làm nữa. Giờ không biết phần mềm nào thích hợp để làm Win 10. Ai biết share dùm mình để mình nghiên cứu làm lại.
Tks !
Hôm qua mình có tải 1 bản Win 10 giao diện Aero10 cũng khá nhẹ và còn đủ tính năng như mình mong muốn. Đang test thử thấy cũng OK lắm.

với cấu hình máy trên như bạn thì mình khuyên thật lòng bạn nên đem máy ra hãng để họ cài lại 1 bản os phù hợp nhất - không mất phí.

Lưu ý là đem ra hãng bạn nhé.

bạn nhớ lưu lại dữ liệu vì mang ra hãng họ sẽ không chịu trách nhiệm về data của bạn đâu.

Tại sao đem ra hãng vì ==>

Đây là dong máy gọn nhẹ với ổ cứng rất hạn chế thì yêu cầu khá khó chịu so với những máy khác.
Cho nên 1 là bạn cài bản OEM theo máy mà bản souce này rất khó tìm vả lại không thể xác minh nguồn gốc souce cài đấy.
2 là bản lên trang chủ tìm file recovery của máy này về rồi .... cài vào máy. ==> mất time!
3 đem ra hãng mọi thứ nhanh gọn và chờ đợi thôi nếu bạn gấp hoàn toàn có thể sạc đầy pin để trong thời gian ngồi chờ có thể chơi game hoặc lướt facebook.

Nếu bạn cảm thấy nó lằng nhằng quá thì còn 1 cách thứ 5 là thuê một số moder ghosher để họ built cho riêng bạn. Dĩ nhiên thuê bằng tiền sẽ có sự trợ giúp nhanh gọn nhưng với cấu hình máy bạn thì theo mình nghĩ fix cũng mệt mỏi đấy.

cách 6: tải bất kỳ bản win hay ghost nào đã tinh chỉnh và cài vào máy ==> test và chọn bản phù hợp nhất

Cá nhân mình thấy thì bạn nên bán máy này và sắm cho mình 1 máy window mới với dung lượng cao hơn hoặc có thể sắm máy mác book cũng ổn.

Thân!

anh tư vấn có tâm!

Bản lite rất nhiều hạn chế , có thể họ ko dùng tính năng này nên họ bỏ , còn bạn thì lại cần .
Sẽ có 2 hướng bạn cần là bạn cài bản ltsb hoặc ltsc , nhưng ít nhất bạn vẫn phải có chút kiến thức để tùy chỉnh loại bỏ những thứ ko cần thiết . Cách 2 là thuê moder để họ build cho bạn , họ sẽ giữ lại những thứ bạn cần , tất nhiên sẽ có thể mất phí vì công sức build lại 1 bản win ok ko phải nhanh .
bác nói chuẩn đó!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Lúc trước mình có dùng nLite để làm WinXP nhưng lâu rồi không làm nữa. Giờ không biết phần mềm nào thích hợp để làm Win 10. Ai biết share dùm mình để mình nghiên cứu làm lại.
Tks !
Hôm qua mình có tải 1 bản Win 10 giao diện Aero10 cũng khá nhẹ và còn đủ tính năng như mình mong muốn. Đang test thử thấy cũng OK lắm.
NTlite bác , kiếm bản pro ý . n build dc win10