Hỏi/ Thắc mắc - Mình hỏi về cách tạo file backup đa cấu hình win 10 UEFI | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình hỏi về cách tạo file backup đa cấu hình win 10 UEFI

nip pon

Gà con
chào mọi người.mình tham khảo trên internet và làm theo hướng dẫn,sau khi cài Windows ADK và vào công cụ Windows System Image Manager để thiết lập chuẩn bi sysprep
tuy nhiên tới bước này thì không giống như hướng dẫn.cu thể là không tìm thấy mục x86_Microsoft-Windows-Shell-Setup_10.0 .chỉ có mục AMD64 và WOM64.bên dưới là hình ảnh minh họa trên trang web hướng dẫn,nhưng trên máy mình thì không có
bạn nào biết cách làm xin hướng dẫn dùm.máy mình cài win 10 20H2 UEFI.cảm ơn nhiều

Sakutaza

Rìu Sắt
chào mọi người.mình tham khảo trên internet và làm theo hướng dẫn,sau khi cài Windows ADK và vào công cụ Windows System Image Manager để thiết lập chuẩn bi sysprep
tuy nhiên tới bước này thì không giống như hướng dẫn.cu thể là không tìm thấy mục x86_Microsoft-Windows-Shell-Setup_10.0 .chỉ có mục AMD64 và WOM64.bên dưới là hình ảnh minh họa trên trang web hướng dẫn,nhưng trên máy mình thì không có
bạn nào biết cách làm xin hướng dẫn dùm.máy mình cài win 10 20H2 UEFI.cảm ơn nhiều
Cách này đơn giản hơn nhiều
Cài Windows 10+Office cùng các soft ưa thích.Run(Admin) Sysprep.exe trong C:\Windows\System32\Sysprep
Khi chạy xong boot vào WinPE backup lại bằng các phần mềm như TrueImage...
Khi Restore lại sẽ như cài Win mới

nip pon

Gà con
Cách này đơn giản hơn nhiều
Cài Windows 10+Office cùng các soft ưa thích.Run(Admin) Sysprep.exe trong C:\Windows\System32\Sysprep
Khi chạy xong boot vào WinPE backup lại bằng các phần mềm như TrueImage...
Khi Restore lại sẽ như cài Win mới
mình active office trước dc ko bạn ? vô chạy sysprep xong mình khởi động lại rồi bắt đầu backup phải không bạn ?