Hỏi/ Thắc mắc - Mình dùng Office365 mà lại đòi quyền truy cập máy của mình. Mình có thắc mắc là: | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình dùng Office365 mà lại đòi quyền truy cập máy của mình. Mình có thắc mắc là:

joevnpro

Búa Gỗ Đôi
Các bác cho mình hỏi là đăng nhập vào tài khoản của (cơ quan) trường, nó có sẵn bản quyền Office365. Nhưng đăng nhập vào thì nói hỏi như ảnh bên dưới.

=> Nó có qyền admin ko? Nó có thể làm gì tối đa trên máy của mình? (đánh cắp mật khẩu, lấy dữ liệu trình duyệt, lấy mật khẩu bank?)

Thank you!

Answer

Búa Gỗ Đôi
Office 365 của bạn tự mua hay nhờ người khác kích hoạt?. Nếu mà được người khác tặng bằng tài khoản của họ thì hãy cẩn thận họ sẽ copy dữ liệu của bạn

louislolitta

Búa Gỗ
Cái Account này là của trường, thì tất cả dữ liệu bạn đánh vào bên Admin trường có khả năng sẽ thấy được các File đã lưu trên đó.

joevnpro

Búa Gỗ Đôi
Cái Account này là của trường, thì tất cả dữ liệu bạn đánh vào bên Admin trường có khả năng sẽ thấy được các File đã lưu trên đó.
Mình chỉ dùng tải khoản để reg cái 365, rồi dùng login tài khoản khác vào để dùng thì liệu có làm sao không cậu?

(mình đăng nhập 1 tài khoản Office365 và 1 tài khoản cá nhân. Khi mình log tài khoản 365 thì office nhận bản quyền 365 rồi. Sau đó mình log thêm tài khoản cá nhân vào, và dùng tài khoản cá nhân đó để sử dụng office, nó vẫn cho dùng, và báo bản quyền 365 thuộc về cái email cơ quan.

louislolitta

Búa Gỗ
Mình chỉ dùng tải khoản để reg cái 365, rồi dùng login tài khoản khác vào để dùng thì liệu có làm sao không cậu?

(mình đăng nhập 1 tài khoản Office365 và 1 tài khoản cá nhân. Khi mình log tài khoản 365 thì office nhận bản quyền 365 rồi. Sau đó mình log thêm tài khoản cá nhân vào, và dùng tài khoản cá nhân đó để sử dụng office, nó vẫn cho dùng, và báo bản quyền 365 thuộc về cái email cơ quan.
Bạn cài xong xong 2 tài khoản cũng ko vấn để. Tuy nhiên giống bác @jablonec nói. Khi lưu tài liệu 1 là chọn lưu trên onedrive cá nhân (Có phần thêm tài khoản cho onedrive). 2 là lưu trong máy.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
mật khẩu của bác vốn lưu trên sever của nó, office365 cũng là sản phẩm của nó, nó cần gì phải đi ăn cắp {rofl}
bác làm như zalo không bằng.

thừa nhận là dạo gần đây nó trở nên keo kiệt & bố đời (drama dỗi nhau với google/drama hạ tiền thưởng cho whitehat) nhưng tracking users là chuyện nó hỏi trước rồi nó mới làm (từ xưa đến giờ).
lúc cài win nó có hiện 1 đống optional select về việc chạy tracking, bỏ chọn hết đống này là xong:

N

n2t4r

Các bác cho mình hỏi là đăng nhập vào tài khoản của (cơ quan) trường, nó có sẵn bản quyền Office365. Nhưng đăng nhập vào thì nói hỏi như ảnh bên dưới.

=> Nó có qyền admin ko? Nó có thể làm gì tối đa trên máy của mình? (đánh cắp mật khẩu, lấy dữ liệu trình duyệt, lấy mật khẩu bank?)

Thank you!
Cái vụ này trước mình cũng có thắc mắc. Giờ mình mới gặp bài này nên mình chia sẻ thêm cho các bạn sau này biết:
1. Làm gì thì gì đừng tick vào, rồi OK là xong. Không có vấn đề gì
2. Tất nhiên là nó phải xin phép bạn thì nó mới có Admin, còn bạn không cho thì nó không có
3. Còn mấy cái đánh cắp mật khẩu gì gì đó thì xác nhận là không có. Phạm vi của nó chỉ nằm trong Office thôi, mà Office bạn cài bản chuẩn gốc thì sợ gì?
4. Nếu tài khoản này bạn được người khác hỗ trợ, vào Settings tắt Autosave, Save mặc định lên Onedrive để chỉ lưu trên máy cục bộ. Còn của công ty cung cấp, thì tùy vào máy đó là máy công ty hay là máy cá nhân, cá nhân thì gì cũng được, còn công ty sẽ có IT hướng dẫn

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Nó lấy ID hardware máy của bạn để lưu trên server của nó. Quản lý bản quyền ấy. Bạn không đánh dấu thì trong phần quản lý thiết bị sẽ không có máy của bạn. Nó không lưu được lịch sử hoạt động Office.

vanhieu89

Gà con
Đồng ý là MS sẽ tự động đăng nhập tài khoản này vào các MS app khác, ví dụ Store hay Edge chẳng hạn.

Chọn No, sign in to this app only là được.