Hỏi/ Thắc mắc - Mình có thể gỡ những phần mềm này được không ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình có thể gỡ những phần mềm này được không ạ

silver bullet

Búa Đá
Các cao nhân cho mình hỏi 4 phần mềm này là gì, có cần thiết không ạ.
- Intel optane pinning explorer extensions.
- intel serial io
- intel rapid storage technology
- intel management engine components
Dạ cảm ơn ạ

silver bullet

Búa Đá
Nó ko phiền thì bạn cứ để nó như vậy sẽ ít sinh phiền toái hơn là gỡ bỏ
nó là driver , gỡ thì nó cũng chả sao , device manager sẽ có vài cái dấu hỏi chấm , máy chạy sẽ ko đạt hết công suất . rảnh
Dạ cảm ơn ạ, tại vì mấy cái này mình nhớ là cài đặt từ dell assistant, phần mềm này cập nhật bios làm máy tính mình có vấn đề, nên hôm nay dọn dẹp lại máy tính , nếu không cần thiết mình xóa luôn ạ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mấy ứng dụng bổ trợ như dell assistant kia thì nên loại bỏ cho nhẹ máy , tụi n cài đủ các kiểu chỉ nặng máy , rối mắt . Cài win từ iso gốc , tải driver các thiết bị , miễn sao trong device manager ko có phần cứng nào để hỏi chấm là dc.
còn mấy cái kiểu dell assistant , system software , backup recovery , quickset dẹp hết .

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
mấy ứng dụng bổ trợ như dell assistant kia thì nên loại bỏ cho nhẹ máy , tụi n cài đủ các kiểu chỉ nặng máy , rối mắt . Cài win từ iso gốc , tải driver các thiết bị , miễn sao trong device manager ko có phần cứng nào để hỏi chấm là dc.
còn mấy cái kiểu dell assistant , system software , backup recovery , quickset dẹp hết .
Cái Dell Quickset không bỏ được đâu bạn nhé, nó quản lý các phím Fn của laptop dell mà???

ansos123

Rìu Bạc
mấy phần mềm trên cũng nhẹ, ko cần thiết phải gỡ đâu. Muốn gỡ thì nên dự phòng file cài đặt mấy driver đó trên máy để còn có cài cài lại nếu lỗi máy

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đó là driver cần thiết để máy hoạt động ổn định bạn nhé, đừng nên tháo lung tung nếu chưa rõ.

TrHH000

Rìu Sắt
Theo như mình thì bạn nên giữ lại thì hơn. Nếu đã là driver thì cài không bao giờ là thừa, mà xóa đi cũng có thể sẽ để lại hậu quả.

kuang

Gà con
Theo mình thì nên giữ lại những cái đó. Mà bạn mong muốn gì, hay có vấn đề gì mà cần gỡ mấy cái đó vậy?

plesiosaurus

Búa Gỗ
Theo mình biết thì cái intel rapid storage technology đó nên gỡ vì để nó sẽ bị tình trạng khởi động chậm và hay bị đơ máy, còn mấy cái khác để lại thì ko sao.

anhduc4

Gà con
không ảnh hưởng gì thì kệ nó đi thím,gỡ xong lỡ thiếu driver còn mệt hơn