Hỏi/ Thắc mắc - Mình có cái ổ khoá laptop bị như vậy thì làm sao mọi người? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình có cái ổ khoá laptop bị như vậy thì làm sao mọi người?

DatVl

Búa Đá
Chuyện là hôm trước mình tính đổi mật khẩu của khoá nhưng mình đã thử 2 cách sau nhưng không đổi được
1. Mình thử giữ phần nút bấm trên bàn số thì không thể xoay số được vì bàn số cứng ngắc không cho xoay
2. Mình thử giữ phần nút bấm phía sau của ổ khoá và kết hợp xoay số thì xoay được bình thường nhưng nút bấm phía bàn số thì cứng ngắc không cho bấm (Như kiểu xoay sai Pass)
=> Sau khi xoay thử cả 2 cách thì mình quyết định bấm cả hai nút luôn ?! nhưng xoay xong thì nhận ra cả 2 nút đều bị chùn luôn không bấm được nữa(Bấm được nhưng không có tác động vào lẫy khoá nữa) :(

Hy vọng mọi người giúp đỡ mình cách giải quyết vàđổi mật khẩu chổ khoá.
Xin Cám Ơn!!

1. xoay số về chế độ mở khoá
2. giữ nút nhấn ở gần dây rồi xoay dãy số cần đổi (chú ý: khoá lẫy ở giữa và 2 cây sắt thành 1 đường thẳng mới đúng )
3. nhả tay giữ nút nhấn ra là đổi thành công

DatVl

Búa Đá
1. xoay số về chế độ mở khoá
2. giữ nút nhấn ở gần dây rồi xoay dãy số cần đổi (chú ý: khoá lẫy ở giữa và 2 cây sắt thành 1 đường thẳng mới đúng )
3. nhả tay giữ nút nhấn ra là đổi thành công
Cám ơn bạn, để mình thử.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Khóa này được gọi là khóa Kensington, phổ biến từ những năm 2005-2015, sau đó thì cũng ít người xài. Mình có mấy cái cơ mà giờ vất hết rồi! :D