Microsoft tung ra bản cập nhật KB4540673 và KB4551762 để sửa lỗi (SMBv3) cho Windows...

Hamano Kaito
Microsoft tung ra bản cập nhật KB4540673 và KB4551762 để sửa lỗi (SMBv3) cho Windows 10 Ver 1903/1909. Bao gồm Link Tải Xuống cho bản cập nhật lần này, nằm ở cuối bài viết

Như bài trước mình có đăng là SMBv3 sẽ gây ảnh hưởng đến máy chủ lẫn máy Client + máy cá nhân. Các bạn có thể xem ở đây
Thì hiện tại Microsoft đã tung ra 2 bản cập nhật là KB4540673 và KB4551762 để sửa đi lỗi từ SMBv3 này. Nhưng với bản cập nhật KB4540673 này thì được 1 số người dùng phản ảnh là bị lỗi trong khi cố gắng cài đặt....Chỉ hi vọng là các A/C/E Vn-Zoom không dính phải lỗi huyền thoại này....
Với 2 bản cập nhật này thì Microsoft sẽ sửa lỗi về vấn đề giao thức trong Microsoft Server Message Block 3.1.1 (SMBv3). Được dành cho Windows 10 Ver 1903 và 1909 với bản cập nhật mới là KB4551762 sau bản cập nhật KB4540673 ra hồi thứ 3 vừa rồi.

Điểm nổi bật của bản cập nhật lần này là
  • Cập nhật để sửa lỗi giao thức mạng cung cấp quyền truy cập chung vào tệp, máy in và cổng nối tiếp.​
Phần thay đổi từ bản cập nhật này bao gồm sửa lỗi và cải thiện hiệu suất:

Đối với Windows 10 Ver 1909
| Bản cập nhật lần này sẽ bao gồm về cải thiện chất lượng có nội dung như sau:
  • Bản dựng này là bao gồm tất cả các cải thiện giống như từ Windows 10 Ver 1903
  • Không có vấn đề bổ sung đã được ghi nhận cho phiên bản này.
Đối với Windows 10 Ver 1903 | Bản cập nhật lần này sẽ bao gồm về cải thiện chất lượng có nội dung như sau:
  • Cập nhật bảo mật cho Microsoft Message Message Block 3.1.1 (SMBv3)
Link Tải Xuống:
  • Bạn có thể tại xuống bản cập nhật này từ đây . Nếu các bạn gặp khó khăn khi cài tệp .CAB thì hãy gọi @@sec0 (ở đâu có khó khăn ở đó có @@sec0), ahahha
Trước Khi A/C/E Update Bản Cập Nhật Này Thì Hãy Xem Ở Bên Topic Này | https://vn-z.vn/threads/microsoft-t...e-sua-loi-smbv3-cho-windows.19812/post-290263 <==

Sửa lần cuối:
Trả lời

Hamano Kaito

Moderator
Bản này liệu có yên tâm để cập nhật không bạn ?

Microsoft đưa ra Update thì bạn cứ Update đi, lo ngại gì vết bẩn <== nếu có bị dính vết bẩn đã có Ô Mô, sạch bong kinh kít và còn thơm tho như mới....(cài win lại lúc nào chả mới nhỉ?{wink})

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
máy cá nhân có gục thì cài lại ko sao , mà máy doanh nghiệp ngồi cài lại là ăn đủ nhé

Hieummi

Gà con
Tại vì bản 2020-02 bị nhiều người chê lỗi tùm lum quá nên sợ

Hamano Kaito

Moderator
máy cá nhân có gục thì cài lại ko sao , mà máy doanh nghiệp ngồi cài lại là ăn đủ nhé

Nếu là IT mà sợ thì hơi bị yếu nghề đó nha ! {runrun}

Tại vì bản 2020-02 bị nhiều người chê lỗi tùm lum quá nên sợ

Lỗi thì ghi như vậy nhưng mình thấy A/C/E trong Vn-Zoom Update ầm ầm ko hề hấn gì hết, bạn cứ yên tâm Up lên đi. Bất quá thì giống #3 của mình đã nói từ trước, Ahahaha{EMO_022}

P/s: Đùa thôi, đừng sợ gì nha !!!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nếu là IT mà sợ thì hơi bị yếu nghề đó nha ! {runrun}
chẳng có ông it nào dám làm liều khi chưa biết có an toàn đâu bác ơi . chiều về rảnh mông update , bùm cái máy n lăn đùng ra đã tốt , backup trc rồi ko sợ . còn mà sáng hôm sau mà n phát sinh lỗi là mệt nha

Hamano Kaito

Moderator
chẳng có ông it nào dám làm liều khi chưa biết có an toàn đâu bác ơi . chiều về rảnh mông update , bùm cái máy n lăn đùng ra đã tốt , backup trc rồi ko sợ . còn mà sáng hôm sau mà n phát sinh lỗi là mệt nha

Mic dạo này làm ăn chán quá, nhưng mà theo mình thấy thì lỗi chỉ xuất phát từ 1 số máy nào đó..Chứ ko có bị nhiều

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mic dạo này làm ăn chán quá, nhưng mà theo mình thấy thì lỗi chỉ xuất phát từ 1 số máy nào đó..Chứ ko có bị nhiều
Cho nên cứ để thiên hạ up trc vài bữa rồi mới triển khai , vì doanh nghiệp nên ko chỉ có máy chủ mà còn 1 đống máy con nữa . lỗi thì làm dc nhưng n mất công mất việc của mình , cả của nhân viên cty . nhưng chắc chắn vẫn phải làm rồi

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ngồi fix đống này là ng u người rồi :p
Em ơi sao máy chị đơ vậy , em ơi sao máy chị ko dùng được phần mềm , máy chị ko vào được mạng , máy chị không in được .... Sửa nhanh giúp chị để chị còn làm , nhiều việc cần gấp lắm...
Sếp : hôm qua máy dùng bình thường , em làm gì mà nay bị lỗi nhiều vậy ...
It : thôi em về đây ?

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
thiệt chứ nhiều khi cái quái gì cũng lỗi do it riết nản
bá đạo hơn nữa là kiểu nghĩ như it là vạn năng, "em ơi sao máy chị cái loa bé tí vậy". "dạ chị gắn loa kẹo kéo vào ấy". Phòng làm việc máy lạnh mà cứ đòi mở ầm đùng, rồi cái loa công suất sao thì nó ra vậy, đòi nghe nó to, vang, rõ gì gì đó như cái loa máy bàn ở nhà. Lạy chúa
Kể cả ngày k hết, nên thôi cứ điên lên là thôi dẹp, nghỉ đi hóng gió, mệt quá

có bồ nào bị lỗi gì chưa, tại 2 bản update trc lỗi từa lưa nên giờ ko dám update :v

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
thiệt chứ nhiều khi cái quái gì cũng lỗi do it riết nản
bá đạo hơn nữa là kiểu nghĩ như it là vạn năng, "em ơi sao máy chị cái loa bé tí vậy". "dạ chị gắn loa kẹo kéo vào ấy". Phòng làm việc máy lạnh mà cứ đòi mở ầm đùng, rồi cái loa công suất sao thì nó ra vậy, đòi nghe nó to, vang, rõ gì gì đó như cái loa máy bàn ở nhà. Lạy chúa
Kể cả ngày k hết, nên thôi cứ điên lên là thôi dẹp, nghỉ đi hóng gió, mệt quá
Bác gặp quả rút ổ cắm rồi kêu máy ko bật dc chưa :))

sukoharin

Búa Gỗ
Vãi Microsoft, Cả gần năm nay vẫn mở SMB ra ngoài internet để share máy in và file qua mạng. Cứ nghĩ sau đợt Wannacry là Microsoft chú tâm đến giao thức này để bảo mật hơn rồi chứ.