Microsoft đã chính thức update icon office 2019 cho người dùng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft đã chính thức update icon office 2019 cho người dùng

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Theo tác giả Jon Friedman đã chia sẻ trên trang tin tức của MS

Lần sau cùng MS cập nhật các biểu tượng của Office là cho phiên bản 2013. Từ đó đến nay, thế giới đã có nhiều thay đổi và có đến hàng tỉ người sử dụng MS office.

Sự thay đổi biểu tượng cho bộ office lần này nhằm đánh dấu sự thay đổi mạnh mẽ của MS office, các tông màu được sử dụng đậm hơn, tương phản hơn và thân thiện hơn.

Một số hình ảnh có liên qua, mời các bạn chiêm ngưỡng:
1. Các biểu tượng office qua các phiên bản office

Và đây nữa

2. Còn đây là các icon mới của Office 2019 trên máy của tôi.

- Các biểu tượng office mới này có hơn gì so với các phiên bản trước không?
- Riêng bản thân tôi thấy nó khá đơn giản, điều tôi quan tâm là cái "ruột bên trong" có cải tiến nhiều hay không thôi. ha ha.

Lý do sửa bài:
Post thêm thông tin cho bài viết, sau 24h nếu không sửa lại bài viết sẽ bị xóa theo quy định.

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
update được nửa tháng rồi thì phải
Mình mới thấy hôm nay thôi bạn ơi, vì hôm qua mình mới cập nhật office. he he

Sao bộ office 365 của mình vẫn icon cũ nhỉ
Bạn cập nhật office đi là thấy liền
Bạn vào File/Account/Update Options chọn Update Now để cập nhật lên bản 1904 là được.
Bạn nói chuẩn không cần chỉnh luôn.

phongvan1992

Búa Đá
mình cài trên win 7 vào update như trên thì nó báo đang dùng bản mới nhất rồi là sao nhỉ

phongvan1992

Búa Đá
Office 2019 mà cài được trên win 7 hả bạn?
cài bình thường nha bạn, trên forum có hướng dẫn mà

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Bác chủ thớt kiếm được icon của office 97 với office 2000 không nhỉ???? Em chả biết tìm ntn
Ẹc, bạn tìm các bản cài đặt của hai bộ office trên về trích ra.
office 2019 có khác gì 2016 không ạ?
Chào bạn ngày mới. Trên VNZ này chưa có bài viết về vấn đề bạn đang thắc mắc.
Bạn google phát là ra ngay mà. key: có gì mới trong office 2019

phongtv

Búa Đá
Nhân thớt này cho mình hỏi: có bạn nào biết cách gom các icon: word, excel, access, powerpoint,... vào trong Microsoft Office 2019 ở start menu không?

kezihenry

Rìu Bạc
Các ứng dụng cơ bản của office đã được cập nhật, riêng Project vs Vision vẫn chưa thấy thay đổi icon.

quanghv

Gà con
ở mức người dùng cơ bản, thì với office 2013 đã thấy quá đủ rồi. không thấy sự khác biệt gì từ phiên bản 2013 trở về sau