Thảo Luận - MegaThread - Topic tổng hợp hơn 1000 Movie (1080p, 2160p - x265 hevc) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo Luận MegaThread - Topic tổng hợp hơn 1000 Movie (1080p, 2160p - x265 hevc)

hnam31190

Rìu Vàng
Xin chào tất cả anh em, mình đã trở lại với 1 thread mới trên forum đây.
Như tuần trước có up mở bên bài post "Tổng Hợp 300 tvshow truyền hình Mỹ" - Link ở đây
Finish xong tvshow, thì từ hôm nay mình sẽ bắt tay vào upload toàn bộ phim mình sưu tầm ở định dạng HEVC x265

Hiện tại phim có khá nhiều, và đang trong thời gian upload. Mình sẽ tạm thời đặt trong folder tổng hợp.

Sau khi đã upload hòm hòm, mình sẽ tiến hành sắp xếp các phim vào từng mục A- Z trong file excel như bên topic TVSHOW nhé.

Nếu cần request phim gì AE có thể comment trực tiếp trên topic này nhé.

FOLDER TỔNG HỢP - Link mã hóa trực tiếp tới các folder:

aHR0cHM6Ly9iaXQubHkvM3V5RWN6dw==

Các bạn dùng web Để giải mã lấy đường link nhé (yêu cầu của admin forum mới báo mình)
Paste cái dòng code ở trên
vào ô trên cùng và chọn "DECODE" sẽ hiện ra link ở dưới. Sau các bạn có thể save bookmark đường link đó mà dùng

Chuẩn nén H.265 là gì?
H.265 là 1 chuẩn nén hình ảnh trong hệ thống camera quan sát. Tên đầy đủ là H.265/HEVC viết tắt của High Efficiency Video Coding ( Mã hóa Video hiệu quả cao)
Với sự phát triển mạnh mẽ của thời đại công nghệ 4.0 như hiện nay thì các nhà sản xuất camera đều tích hợp công nghệ chuẩn nén và phát video trên hệ thống camera quan sát. Và các nhà sản xuất luôn luôn nghiên cứu và phát triển công nghệ chuẩn nén H.265 nhằm cải thiện cách thức nén, thu và phát video 1 cách tiếp kiệm không gian lưu trữ và thời gian truyền tải.

Ngoài tiếp kiệm 50% băng thông, không những thế chuẩn nén H.265 còn giúp cho chúng ta tiếp kiệm dung lượng lưu trữ nhưng chất lượng ghi hình cao và luôn rõ nét.

CHÚC AE CÓ THỜI GIAN XEM PHIM VUI VẺ NHÉ !

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình nói thật, nếu gdrive hay onedrive hay bét nhất bây giờ là terabox thì kéo nhanh lắm, chứ thấy fshare là nản lắm

mairua9018

Búa Gỗ Đôi
Thanks bạn nhiều. Mình chờ mãi.
Mình thấy một số phim có 2 file (1 file có (1) phía sau), là bị trùng hay khác gì nhau không bạn?