FreeSoft - Megabasterd - Phần mềm hổ trợ download Mega.nz | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FreeSoft Megabasterd - Phần mềm hổ trợ download Mega.nz

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Điều đầu tiên cần làm rõ là phần mềm này sẽ không bỏ qua giới hạn 4gb/IP nha mọi người, nó chỉ giúp mọi người tiện lợi hơn trong quản lý download, tự động đổi IP theo list proxy cho trước để download thôi.

Cụ thể là:
- Phần mềm này sẽ rất tiện nếu nếu bạn có 1 list proxy, bạn chỉ cần đưa vào phần mềm, khi đặt đến ngưỡng giới hạn 4GB/IP thì phần mềm sẽ tự động chuyển qua proxy tiếp theo mà bạn không phải làm thủ công. (Mình ko có sẵn list proxy nên sẽ dùng NordVPN để đổi IP liên tục)
- Nó cũng tiện lợi hơn so với bạn tải trực tiếp trên trình duyệt, vì là dạng portable nên không cần cài đặt (tiện cho ai không thích cài app của Mega.nz).
- Nếu download bị lỗi bạn có thể resume download mà không cần phải download lại từ đầu
- Có thể download theo folder tổng, mình thấy cái này rất tiện nếu link folder có nhiều file lẻ

Đó là những cái mình thấy trong quá trình sử dụng. Vì mình cũng không dùng nhiều nên có thể chưa đánh giá hết được nhưng thấy tiện lợi nên chia sẻ cho mọi người cùng biết cách dùng.

Link chính chủ:

Sửa lần cuối:

Black hat

Búa Gỗ Đôi
@hungnth bạn nói rõ hơn về cái dùng proxy hoặc bạn đang dùng nordvpn để nó tự đổi ip khi đown đến giới hạn dc ko?
Có phải là bạn add acc nordvpn vào tool xong là nó tự đổi cho mình?

quadensatgai

Rìu Sắt
đầu tiên mình cũng tưởng cái này bypass được limit nhưng thực tế thì không, như vậy thì tải trực tiếp trên trình duyệt cũng được, vì người thường không có proxy list =))

hungnth

Rìu Vàng Đôi
@hungnth bạn nói rõ hơn về cái dùng proxy hoặc bạn đang dùng nordvpn để nó tự đổi ip khi đown đến giới hạn dc ko?
Có phải là bạn add acc nordvpn vào tool xong là nó tự đổi cho mình?
nếu bạn có proxy list thì add thằng vào tool bằng cách Edit > Settings > kéo xuống dưới > Use Smartproxy> điền list proxy của bạn vào, 1 hàng 1 proxy.
Còn về mình dùng nordvpn , nếu bạn thì mình sẽ dùng autoclick để tầm 10 phút tự động click vào nordvpn đổi 1 lần, còn mình ngồi thấy thì tự đổi tay.

hungnth

Rìu Vàng Đôi
đầu tiên mình cũng tưởng cái này bypass được limit nhưng thực tế thì không, như vậy thì tải trực tiếp trên trình duyệt cũng được, vì người thường không có proxy list =))
như mình để ở đầu bài là nó không bỏ qua giới hạn, chỉ hổ trợ bạn quản lý và resume dễ dàng hơn thôi. Nếu đang download mà ko may bị lỗi do tắt máy hoặc gì đó thì bạn mở lên vẫn sẽ tiếp tục chứ không phải download lại từ đầu.