Hỏi/ Thắc mắc - MediaFire không có phần mềm đồng bộ trên Windows? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc MediaFire không có phần mềm đồng bộ trên Windows?

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Hi mọi người,
Mình có tk media cổ, dung lượng mấy chục GB free lifetime, định dùng cùng onedrive mà không tìm thấy bản cài đặt cho desktop.
Nếu cứ vào web xong upload từng folder một thì rất lâu và không update file được.
Tìm trên web cũng không có. Chỉ thấy bản cho ios và android. Search mạng thì từng có nhưng hình như hủy rồi.
Cho mình hỏi bọn mediafire này cùi mía thật, không có bản cho desktop à mọi người?

APhuong

Gà con
Hi mọi người,
Mình có tk media cổ, dung lượng mấy chục GB free lifetime, định dùng cùng onedrive mà không tìm thấy bản cài đặt cho desktop.
Nếu cứ vào web xong upload từng folder một thì rất lâu và không update file được.
Tìm trên web cũng không có. Chỉ thấy bản cho ios và android. Search mạng thì từng có nhưng hình như hủy rồi.
Cho mình hỏi bọn mediafire này cùi mía thật, không có bản cho desktop à mọi người?
Xem phần đính kèm 27433
tôi xài từ năm 2k8, thời đó là uploader làm chục acc MF đẩy phim cho share cho các anh em 4rum,krfirm.... tới giờ làm gì có hả bác.
Bản chất MF là đi theo hướng chia sẻ file, ko phải cloud nên bác khỏi tìm làm gì.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Host đầu tiên tôi up lên là MF, file lâu lắm rồi hơn chục năm chưa thấy bị xóa file nào. Lúc đó MF và Megaupload khá mạnh. Về sau thì ko = GG Drive và Onedrive.
Onedrive lúc đó là skydrive cũng ko cạnh tranh lại.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Host đầu tiên tôi up lên là MF, file lâu lắm rồi hơn chục năm chưa thấy bị xóa file nào. Lúc đó MF và Megaupload khá mạnh. Về sau thì ko = GG Drive và Onedrive.
Onedrive lúc đó là skydrive cũng ko cạnh tranh lại.
Và giờ mình thấy Mediafire hụt người dùng dần, khá nhiều. Riêng khoản sync cho windows như này thì đã kén kha khá rồi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi còn 1 folder hình ảnh trên Media này hơn 3GB nhưng ko load về được vì ko có vip . Hình ảnh này đồng bộ từ 1 acc khác sang giờ chịu chết , nếu muốn lấy về thì phải nạp XU {rofl}

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Tôi còn 1 folder hình ảnh trên Media này hơn 3GB nhưng ko load về được vì ko có vip . Hình ảnh này đồng bộ từ 1 acc khác sang giờ chịu chết , nếu muốn lấy về thì phải nạp XU {rofl}
{big_smile} gạ gẫm gạ gẫm =))

tranht17

Búa Gỗ Đôi
Ngày xưa toàn dùng mediafire, mega với fshare để upload với share file giờ thì không dùng quên sạch pass rồi chỉ có onedrive, gdrive thôi là đủ rồi

dammage

Rìu Chiến
Xem phần đính kèm 27447

acc từ ngày xưa, đáng ra cho lên 100G nhưng nhác quá nên bỏ lại, giờ ko lên đc nữa.
Mình kém bạn chút :D mà ko dùng mấy vì sync kém quá.
Xem phần đính kèm 27448
thua tui hết

còn 1 account nữa cũng lên được 72gb, hồi đó cũng làm biếng nghĩ nhiêu đây dư xài rồi nên cứ để đó từ từ rảnh tính tiếp, ai dè... giờ rút kinh nghiệm cái gì làm được là làm liền, không muốn chờ đợi

paulscholes0258

Rìu Sắt
thua tui hết

còn 1 account nữa cũng lên được 72gb, hồi đó cũng làm biếng nghĩ nhiêu đây dư xài rồi nên cứ để đó từ từ rảnh tính tiếp, ai dè... giờ rút kinh nghiệm cái gì làm được là làm liền, không muốn chờ đợi
ngày xưa t tạo 30 40 cái gmail trên cùng 1 máy. chỉ dùng phần mềm hide ip là được.
gio thì chịu rồi. càng ngày càng nhiều người dùng thì càng thắt chặt.

dammage

Rìu Chiến
ngày xưa t tạo 30 40 cái gmail trên cùng 1 máy. chỉ dùng phần mềm hide ip là được.
gio thì chịu rồi. càng ngày càng nhiều người dùng thì càng thắt chặt.
còn tui thì chỉ cần 1 account gmail duy nhất thôi, nhớ hồi đó có cái mẹo là thêm dấu # vô sau địa chỉ mail, chẳng hạn
[email protected]
dammage#1@gmail.com
dammage#2@gmail.com
dammage#3@gmail.com

do gmail bỏ qua tất cả kí tự phía sau dấu # nên 4 địa chỉ trên thực chất chỉ là 1, trong khi đó mediafire lại hiểu 4 cái trên là 4 email khác nhau, bởi vậy email refer tui chỉ cần điền cái địa chỉ đó nhưng thay 1 con số khác mà thôi, tất cả confirmation mail đều gởi vô chung cái đầu tiên hết, chỉ việc vô đó bấm xác nhận thôi

nhớ hồi đó tui còn refer dùm cho nhỏ bạn nữa
, nếu nhớ hông lầm thì tui đọc được cái mẹo này trên vnsharing thì phải

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
có nhé, trước đây có, năm 2012 2013 gì đó.
thời đó nó & mega đi đầu.
nhưng bản desktop beta lỗi tè le xài k ngon = web nên không ai xài