Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 62 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Trong phần Dos Tools e không thấy có tool check ổ cứng HDD regenerator vậy chủ thớt, mọi thứ khác hoạt động rất ổn, chỉ là em ko thấy tool đấy
Cái này hoạt động trên nền dos mbr nếu bạn chạy uefi thì k có, con trên nền dos mbr có nhé bạn, bạn xem mục 2 và 3 nhé

duceep

Búa Gỗ
bác theard cho e hỏi sao ko dùng được bitdefender vậy, e tải bản mới nhất ở link của bác ném vào thư mục mc, boot chọn vào nó, nó báo kernel gì gì ấy rồi nó báo failed

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn các bạn đã đồng hành cùng MCboot trong suốt thời gian qua, hôm nay mình chính thức thông báo đến các bạn MCboot sẽ cập nhật thông tin từ nay đến 01/3/2021 sẽ ra mắt phiên bản MCboot v7.2 với sự vượt trội, tính năng ổn định cập nhật tốt cho các dòng máy tính hiện nay như nvme, usb 3.0-3.1, driver lan, wifi, chuột cảm ứng.......các công cụ test được cập nhật đầy đủ, một số ứng dụng quan trong được cập nhật lên version mới nhất đến thời điểm hiện tại. sẽ là một sản phẩm đáng được chờ đợi nhất

Chi tiết các bạn xem bài viết đang trong quá trình cập nhật nhé: tại đây

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
mình thấy bạn bỏ cái w8x64 rồi bạn?
mà mình cũng gợi ý là cho thêm cái pm f.lux vào, nhiều bạn sửa máy tính đêm sẽ rất thích nó ^^
nó như cái night light của win10 nhưng đa tính năng hơn nhiều
à mà cho mình hỏi là bạn làm thế nào mà làm được cái thanh address trong explorer nhỏ thế bạn? cài w10 vanilla cái thanh đấy to lắm, chiếm hết diện tích màn hình mà mình tìm mãi mà không thấy cách nào để làm nhỏ nó lại

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi định tải bản mới
Nhưng thấy có phân biệt trả phí và miễn phí thế nên tôi dùng bản cũ ko tải nữa :D

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Với các bản boot cồng kềnh chủ yếu dùng cho trải nghiệm mà có tính phí e rằng:mad::mad::mad:
Nói thẳng xin đừng giận (...Có giận cũng được)
Nhiều bạn khó tính nhất đã rất ưng rồi đó bạn, bạn nghĩ vì sao dung lượng nó lớn vậy không, nó k phải do win pe mà là do bộ Apps nó luôn được cập nhật mới, từ phần Dos đến trong win pe tính đến thời điểm hiện tại,
Cảm ơn bạn rất nhiều chúc bạn có những ngày vui vẻ hp

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thành quả làm ra hợp pháp > thì Tác giả có quyền bán cho tặng.
Ngưới dùng cảm thấy hài lòng với sản phẩm, phù hợp với nhu cầu thì mua dùng.
Bạn nào chỉ muốn tìm hiểu trải nghiệm thì dùng bản free.
Số đông không mấy quan tâm thì đọc bài giới thiệu Phiên bản mới được rồi.

@hoanchien với bản tính phí > Thiết nghĩ bạn nên nghiên cứu đưa vào tính năng Auto Update khi có verions mới.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
lúc đầu tác giả kêu không tính phí mà nhỉ?
thế giờ bản nào free nhận ssd gen 11, chuột, wifi đầy đủ k các bác?
Tôi thấy còn giới thiệu ở đây nhưng vì tôi không có máy với gen 11 nên không test được:

View hidden content is available for registered users!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình thấy bạn bỏ cái w8x64 rồi bạn?
mà mình cũng gợi ý là cho thêm cái pm f.lux vào, nhiều bạn sửa máy tính đêm sẽ rất thích nó ^^
nó như cái night light của win10 nhưng đa tính năng hơn nhiều
à mà cho mình hỏi là bạn làm thế nào mà làm được cái thanh address trong explorer nhỏ thế bạn? cài w10 vanilla cái thanh đấy to lắm, chiếm hết diện tích màn hình mà mình tìm mãi mà không thấy cách nào để làm nhỏ nó lại Xem phần đính kèm 20834
Xem phần đính kèm 20834Xem phần đính kèm 20834Xem phần đính kèm 20834Xem phần đính kèm 20834Xem phần đính kèm 20834
Cái này tròng quá trình build win bạn cần chọn small icon nó sẽ nhỏ như vậy nhé bạn