Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 55 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn cháu, bác bớt mệt rồi. Giờ lại vẫn chứng nào tật ấy, lo update cho các bản Win đây cháu.
Mừng bác đã khỏe , Nếu bác ko khỏe cũng là 1 quy luật tự nhiên

Tôi nói như trên mong bác ko giận

Bởi vì tất cả mọi thứ trên quả địa cầu này đều biến thiên , kể vủ trụ trụ đều biến đổi theo thời gian ( thời gian là khái niệm con người gán ghép)
Nếu xét xét sâu xa thì ko gian thời gian so với tư duy của con người đều là ko thực , kể cả xác thân của mỗi 1 con người cũng là ko ko thật .
60 năm trước hình hài tôi ko phải là bây giờ :D , và hiện tại của tôi ko phải là của 60 năm trước
Nhưng tôi vẫn là người của 60 năm trước chứ ko phải là người khác :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
100 năm là 1 cỏi người ta
1 ngày chào đời chết đi ( vì !! ?? } cũng là 1 cỏi người ta
Bác và tôi XX tuổi cũng là cỏi người ta .
Tôi ko nhớ là bao nhiều năm rồi tôi chưa từng uống thuốc , mà bia rượu thì hầu như ngày nào cũng có .
Tôi nhớ ko rõ lắm chỉ man mán là khoảng 7 năm năm nay , tôi chỉ uống khoảng 20 viên thuốc nhẹt mủi hay là có hơn ( ko nhớ rõ nhưng uống ko quá 5 ngày ) 7 năm 10 năm gì đó , Tôi rất ghét uông thuốc , và hầu như ko có chích thuốc trên 30 năm rồi \
Tôi vùi mình vào chăn 1 ~ 2 ngày khi sốt hành hạ dần dà phục hồi ( Tôi quyết ko uống thuốc )
Gia đình tôi khó chịu lắm với tính nết này của tồi

Tôi cũng sợ uống thuốc lắm, năm nay tôi đúng 65 tuổi nên được tham gia chương trình Medicare của nhà nước, mỗi tháng mình phải đóng $144.60, trích ra từ tiền An sinh Xã Hội. Họ cho tôi 2 mũi chích free là Flu shot và Pneumonia, mới chích có mũi Flu (cảm cúm) thôi. Còn mũi Pneumonia (viêm phổi) thì một tuần nữa mới chích đó bạn. Tôi nhớ có một năm gần Tết, người nhà tôi bị cúm, thế là tôi bị theo, nằm luôn suốt một tuần lễ kèm theo ho, sổ mũi, nóng sốt, lần đó chưa có dịch Corona cũng may, chứ người mà yếu yếu như vậy nhiễm bệnh như chơi. Tôi có làm rượu tỏi, tỏi xay chung với gừng và mật ong, bữa đó làm biếng uống thế là bị lây ngay.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi cũng sợ uống thuốc lắm, năm nay tôi đúng 65 tuổi nên được tham gia chương trình Medicare của nhà nước, mỗi tháng mình phải đóng $144.60, trích ra từ tiền An sinh Xã Hội. Họ cho tôi 2 mũi chích free là Flu shot và Pneumonia, mới chích có mũi Flu (cảm cúm) thôi. Còn mũi Pneumonia (viêm phổi) thì một tuần nữa mới chích đó bạn. Tôi nhớ có một năm gần Tết, người nhà tôi bị cúm, thế là tôi bị theo, nằm luôn suốt một tuần lễ kèm theo ho, sổ mũi, nóng sốt, lần đó chưa có dịch Corona cũng may, chứ người mà yếu yếu như vậy nhiễm bệnh như chơi. Tôi có làm rượu tỏi, tỏi xay chung với gừng và mật ong, bữa đó làm biếng uống thế là bị lây ngay.
Làm loảng tipoc của bạn chủ . Mong bạn bỏ qua cho
Thật ra thì tôi ko giống ai , và cũng ko mấy người đồng ý với tôi
Trịnh Công Sơn là người tôi giống về 1 khía cạnh . Vì tôi ko ko rành về nhạc , nhưng tư duy về cuộc đời tôi có phần giống ông ấy . SINH và Tử là 1 quy luật
Sướng và khổ là duyên , là nghiệp thức
!!!@@@ Nói nhiều sai nhiều làm nhiều sai nhiều

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cảm ơn cháu, bác bớt mệt rồi. Giờ lại vẫn chứng nào tật ấy, lo update cho các bản Win đây cháu.

Cảm ơn cháu đã hỏi thăm bác nhé.
Dạ bác cũng lớn tuổi rồi bác hạn chế ngồi máy nhiều để giữ gìn sức khỏe ạ

HDTVN

Búa Gỗ Đôi
Bạn chỉnh sửa nó từ tool Bootice như hai hình dưới đây:

EFI BCD:

LEGACY BCD:

Ở cả 2 hình, bạn lưu ý số 4, nó là nơi chứa file BCD trên USB của bạn. Chúc bạn thành công nhé.
Cháu xin phép thêm 1 chút ạ,Ở bước lựa chọn bản các bạn muốn đưa lên đầu và để khi vô boot trỏ sẵn đến bản bạn muốn, bạn thêm bước set Deafult như hình dưới:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Có nhiều bạn nhờ cái test của bác mà thông
Còn nói về boot cưu hộ thì cái nào cũng tốt hết
Vì cứu hộ đâu cần cầu kỳ gì lắm đâu
Hồi trước thì hirenboot , sau thì boot anhdv , rồi 1 thời đình đám của dotcom sắp sập
Lúc dotcom sắp sập quả là 1 thời sôi nổi các loại boot cứu hộ
cái boot winpe cứu hộ nào cũng tốt hết do tùy người sử dụng thôi bác @@sec0.mỗi tác giả mỗi ý tưởng riêng ai cũng cho ra sản phẩm của riêng mình nên cháu tôn trọng thành quả đó.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu xin phép thêm 1 chút ạ,Ở bước lựa chọn bản các bạn muốn đưa lên đầu và để khi vô boot trỏ sẵn đến bản bạn muốn, bạn thêm bước set Deafult như hình dưới:

Cháu bổ sung đúng rồi đó, phần Default dành cho ai muốn chỉ boot vào một bản duy nhất, bác thì bản nào cũng muốn thử nên không hướng dẫn phần này.

Ba0Dragon

Búa Đá
Chào bác Hoang Duch cho cháu hỏi tí nhé
cài win10 20h2 2009 bản home và pro, và ente bác có bít là dung lượng mấy bản này nhiu ko ạ ?
bác có bộ win10 20h2 chỉ có home, pro, enter x64 ko luôn vậy
chúc bác nhìu sức khỏe
thank bác trước

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cài win10 20h2 2009 bản home và pro, và ente bác có bít là dung lượng mấy bản này nhiu ko ạ ?
chúc bác nhìu sức khỏe
thank bác trước

Chào cháu, bác già rồi nên không đọc cách viết theo teen như của mấy cháu bác không hiểu lắm, đọc đi đọc lại mới hiểu chữ "bít" là "biết". Bản 20H2 hình như bác chưa load về trên 4rum, (không nhớ chính xác nha cháu), đa số là bác để máy tự update và có một số bản từ 2004 bác chạy cái package của @dungltcd .
Hiện tại bác thấy có bạn @anhdv có post bản 20H2 nhưng hình như đã mod. Cháu vào trang của bạn ấy là anh-dv chấm com, check xem có như ý của cháu không nhé. Bác nhớ có cài một bản 20H2 trên máy ảo, bác sẽ vào xem lại nhé.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
chúc bác nhìu sức khỏe
thank bác trước

Vì lỡ cháu đặt câu hỏi ở đây nên bác trả lời luôn, nếu cháu muốn hỏi gì tiếp thì vào topic thảo luận của Windows nhé, đây là hình từ máy ảo của bác:

HDTVN

Búa Gỗ Đôi
Cháu bổ sung đúng rồi đó, phần Default dành cho ai muốn chỉ boot vào một bản duy nhất, bác thì bản nào cũng muốn thử nên không hướng dẫn phần này.
dạ cháu thấy phần set Default là kiểu để nó mặc định để con trỏ vào bản mình muốn luôn bác ạ ^^
Cháu làm theo bác thì win 10 pe lên đầu nhưng khi boot thì trỏ vẫn mặcđịnh sẽ nằmởWin 8 pe nên cháu mở lại nhìn xemthế nàoạ,hi, Cũng nhừo bácchỉ cháu mới biếtạ, cháu cảmơn bác

Ba0Dragon

Búa Đá
Chào cháu, bác già rồi nên không đọc cách viết theo teen như của mấy cháu bác không hiểu lắm, đọc đi đọc lại mới hiểu chữ "bít" là "biết". Bản 20H2 hình như bác chưa load về trên 4rum, (không nhớ chính xác nha cháu), đa số là bác để máy tự update và có một số bản từ 2004 bác chạy cái package của @dungltcd .
Hiện tại bác thấy có bạn @anhdv có post bản 20H2 nhưng hình như đã mod. Cháu vào trang của bạn ấy là anh-dv chấm com, check xem có như ý của cháu không nhé. Bác nhớ có cài một bản 20H2 trên máy ảo, bác sẽ vào xem lại nhé.
vâng ạ
cám ơn bác nhé
cháu cũng 30 mấy rùi chứ teen j nữa đâu

Mazekaz

Gà con
Đây là một số hình trên QEMU với boot Legacy, các hình này giống y như khi boot trên máy desktop Legacy của tôi:

Bản PE của @anhdv:

Bản của @hoanchien:

Khi chọn Mini XP thì cả hai tác giả đều bị lỗi INF. Bản Win8Pex32 thì boot lên không có ứng dụng. Tất cả các bản Win10PE của cả hai tác giả đều boot lên đầy đủ.
Bác ơi, bác tích hợp Easy2boot có AnhDVboot và MCboot thế nào để nhận đầy đủ package thế ạ