Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 71 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

MrBoomba

Búa Đá
Hi bác @hoanchien,
Em down ở link GG drive tốc độ nhanh thì báo toàn bị sai mã MD5 và SHA-1 (dù đã down 2 lần), mã MD5: 5d987d3cb9dcacf36ec43ed73ab818f6, mã SHA-1: 5883e89a51905fc2ef1f61f21b77769eba44c461.
Còn link Fshare thì tốc độ ẹ quá ạ, IDM báo hơn 6 tiếng, hic.
Bác xem lại giúp em với, thanks bác.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hi bác @hoanchien,
Em down ở link GG drive tốc độ nhanh thì báo toàn bị sai mã MD5 và SHA-1 (dù đã down 2 lần), mã MD5: 5d987d3cb9dcacf36ec43ed73ab818f6, mã SHA-1: 5883e89a51905fc2ef1f61f21b77769eba44c461.
Còn link Fshare thì tốc độ ẹ quá ạ, IDM báo hơn 6 tiếng, hic.
Bác xem lại giúp em với, thanks bác.
Để mình kiểm tra lại nhé
bạn cần tải và check mã MD5 lại nhé

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cập nhật MCboot v8.0 sẽ có những thay đổi lớn, cập nhật đến thời điểm hiện tại là 80%
Các lỗi các bạn báo lại đã fix xong
- Không nhận ổ SSD M2 (HP, DELL, ASUS)
- Không nhận Main game ming x79,x99, còn bạn nào có main này chạy ok báo mình nhé x299,x399
- Fix Win pe XP hỗ trợ máy yếu
- Fix Win Pe 8/10 nhận diện tốt hơn phần cứng, loading ứng dụng ok hơn.
----------------------------------------------------------------------
Tiếp tục cập nhật phần mềm
- Phần mềm hỗ trợ bàn phím ảo cũng rất cần thiết phải không các bạn

Sửa lần cuối:

leminhvu1979

Rìu Sắt
Bạn Chiến cho mình hỏi làm 2 bộ cai win 10 và win 11 thì như thế nào ,đã tao được bộ cài win 10 còn bộ win11 thì chưa được,mong hỗ trợ của bạn,thank

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Có cách nào cho icon và text trong MC boot nó to ra trên màn hình 4k không AD ? Trên màn 4K chữ nghĩa nó co lại còn chút xíu à.
Vậy à bạn để mình tích hợp một tính năng cho icon to như bình thường khi vào win chính nhé bạn
Bạn Chiến cho mình hỏi làm 2 bộ cai win 10 và win 11 thì như thế nào ,đã tao được bộ cài win 10 còn bộ win11 thì chưa được,mong hỗ trợ của bạn,thank
Với cách tích hợp win trên MCboot mới dừng lại ở việc tích hợp một bản win bạn ạ, nếu có thể thì tạo thêm một thư mục win 11 rồi cho vào khi nào cần dùng thì chuyển nó ra là đc nhé.
Hoặc bạn có thể sử dụng ventory tích hợp đơn giản và hiệu quả, MCboot bạn cũng dùng file iso cho vào load ok hết nhé bạn

leminhvu1979

Rìu Sắt
Vậy à bạn để mình tích hợp một tính năng cho icon to như bình thường khi vào win chính nhé bạn

Với cách tích hợp win trên MCboot mới dừng lại ở việc tích hợp một bản win bạn ạ, nếu có thể thì tạo thêm một thư mục win 11 rồi cho vào khi nào cần dùng thì chuyển nó ra là đc nhé.
Hoặc bạn có thể sử dụng ventory tích hợp đơn giản và hiệu quả, MCboot bạn cũng dùng file iso cho vào load ok hết nhé bạn
Vâng cảm ơn bạn nhé,thank

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Có cách nào cho icon và text trong MC boot nó to ra trên màn hình 4k không AD ? Trên màn 4K chữ nghĩa nó co lại còn chút xíu à.

Bạn tải về cho vào theo đường dẫn xóa file cũ đi copy file mới vào.
Link: Tại đây
(G:\sources\Win10pe64.wim)
Icon như thế này chắc màn hình 2k, 4k sẽ ok nhé bạn

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
MCboot_vn v8.0 build 251021 chỉ còn mấy giờ nữa sẽ ra mắt các bạn
Trong lần cập nhật này mình xin giới thiệu tới các bạn gồm 2 phiên bản đều Free nhé
1. MCboot_vn v8.0 build 251021_Home (phát triên lên từ bản Free)
2. MCboot_vn v8.0 build 251021_Pro (phát triển lên từ bản tính phí)
Giờ là 2 phiên bản free cho anh em IT, hỗ trợ đắc lực cho công việc cứu hộ máy tính của các bạn,
Cập nhật PE mới và Fix lỗi trước đó giờ đây là 2 phiên bản chất lượng. Load vào win pe nhanh, sự ổ định được đặt lên hàng đầu, ứng dụng dùng thuận tiện ít lỗi, lướt web nhanh, nhận diện tốt ổ SSD M2 của các hãng máy tính hiện nay, hỗ trợ tốt cho gen 10 và 11+
Đúng 0h 0 phút ngày 25/10/2021 sẽ cập nhật link tải trên blog: hoanchien.blogspot.com

Hãy nhanh tay tải và trải nghiệm:
Tại đây

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Mượn tạm pic bác Chiến em hỏi chút ạ. Cơ quan em có mấy máy cấu hình i sì đúc nhau (chung mạng LAN). Em cài win 10 v1909 + soft ngon lành trên 1 máy và backup lại (không sysprep) rồi mang đi restore cho các máy còn lại. Xong em thấy Device ID và Product ID trên các máy giống nhau luôn. Như vậy dùng về lâu dài có bị xung đột gì trong mạng LAN không ạ (hiện tại được vài hôm chưa thấy phát sinh gì). Các máy restore xong em đổi IP và Computer name thành khác nhau rồi.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mượn tạm pic bác Chiến em hỏi chút ạ. Cơ quan em có mấy máy cấu hình i sì đúc nhau (chung mạng LAN). Em cài win 10 v1909 + soft ngon lành trên 1 máy và backup lại (không sysprep) rồi mang đi restore cho các máy còn lại. Xong em thấy Device ID và Product ID trên các máy giống nhau luôn. Như vậy dùng về lâu dài có bị xung đột gì trong mạng LAN không ạ (hiện tại được vài hôm chưa thấy phát sinh gì). Các máy restore xong em đổi IP và Computer name thành khác nhau rồi.
Mỗi máy nó sẽ có một số ID riêng gọi là SID. Số này được xóa khi bạn chạy sysprep /generlize và sẽ được tạo lại trong lần khởi động lại đầu tiên trong quá trình cài Windows. Việc các máy có trùng SID trong mạng thì sẽ không có vấn đề gì đến khi bạn cho máy đó join Domain. Cái SID nó giống như số CMND. Vì vậy tốt nhất là bạn nên chạy sysprep rồi backup và restore nó ở nhiều máy khác nhau.