Chia sẻ - MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020 | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Thôi thì cập nhật nốt bản 5.1.3 chạy rất ok nhé chỉ thiếu không có temviewer với tài khoản Administartor và chỉ load với tài khoản thường nhưng mọi thứ rất ok, mình đã cập nhật các ứng dụng và phần mềm, thêm cả cài win từ bản MCbootv6.0 nữa vậy là đủ cho bạn nào hoạt động mà không cần temviewer. cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Cảm ơn anh rất nhiều đã luôn dành tâm huyết, thời gian, lắng nghe ý kiến của mọi người để cho ra đời các version MC-Boot rất tốt. Chúc anh nhiều sức khoẻ để tiếp tục cống hiến cho mọi người.

Mọi người cứ yên tâm mà sử dụng MC-Boot nhé, mình đã test load rất nhanh và các phần mềm hoạt động rất tốt.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn anh rất nhiều đã luôn dành tâm huyết, thời gian, lắng nghe ý kiến của mọi người để cho ra đời các version MC-Boot rất tốt. Chúc anh nhiều sức khoẻ để tiếp tục cống hiến cho mọi người.

Mọi người cứ yên tâm mà sử dụng MC-Boot nhé, mình đã test load rất nhanh và các phần mềm hoạt động rất tốt.
Cảm ơn bạn đã tin tưởng, mình cũng chúc bạn gia đình người thần tràn đầy niềm vui trong cuộc sống, thành công trong công việc

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Ở bản v5.1.3 này em có ít nhận xét mong anh xem qua:

Mini win 10 các app rất ok rồi anh ạ. Tuy nhiên hình như app RecoverCad chạy bị lỗi.

Mini win xp các app còn hơi ít (điển hình là Crystal Disk Info em thấy ko có)

Mong anh bổ sung thêm ít app vào Mini Xp nữa ạ. Một lần nữa cảm ơn anh đã cho ra đời bộ MC-Boot rất tốt.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ở bản v5.1.3 này em có ít nhận xét mong anh xem qua:

Mini win 10 các app rất ok rồi anh ạ. Tuy nhiên hình như app RecoverCad chạy bị lỗi.

Mini win xp các app còn hơi ít (điển hình là Crystal Disk Info em thấy ko có)

Mong anh bổ sung thêm ít app vào Mini Xp nữa ạ. Một lần nữa cảm ơn anh đã cho ra đời bộ MC-Boot rất tốt.
Cảm ơn bạn đã sử dụng và góp ý kiến, mình sẽ bổ sung vào ở bản sau

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Bản MCboot 5.1.3 này so với MCboot 6.1.2 thì có khác gì nhiều không vậy bạn chủ MCboot? thank

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản MCboot 5.1.3 này so với MCboot 6.1.2 thì có khác gì nhiều không vậy bạn chủ MCboot? thank
Giống nhau: gói Apps, cấu trúc file boot,
Khác: Win pe không sử dụng được temviewer (không load tài khoản Administartor)
Tuy nhiên việc sử dụng thì rất ok, load nhanh, hỗ trợ tốt công việc cứu hộ máy tính

nguyenkhang95

Búa Đá
Giống nhau: gói Apps, cấu trúc file boot,
Khác: Win pe không sử dụng được temviewer (không load tài khoản Administartor)
Tuy nhiên việc sử dụng thì rất ok, load nhanh, hỗ trợ tốt công việc cứu hộ máy tính
cho mình hỏi là bộ công cụ này nó được phát triển dựa trên bộ công cụ DLC Boot hay là phát triển độc lập ạ? Xin lỗi bạn tác giả, mình hỏi để biết thêm chứ không có ý gì hết ạ!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
cho mình hỏi là bộ công cụ này nó được phát triển dựa trên bộ công cụ DLC Boot hay là phát triển độc lập ạ? Xin lỗi bạn tác giả, mình hỏi để biết thêm chứ không có ý gì hết ạ!
Không bạn ạ, bạn có thể xem thông tin cuối bài viết để biết được nhé

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Có nhiều bạn hỏi và muốn so sánh giữa bản MCbootv 5.1.3 và bản MCboot6.1.2 có điểm gì khác nhau;
Hôm nay mình xin trả lời các bạn được biết.
(Thôi thì cập nhật nốt bản 5.1.3 chạy rất ok nhé chỉ thiếu không có temviewer với tài khoản Administartor và chỉ load với tài khoản thường nhưng mọi thứ rất ok, mình đã cập nhật các ứng dụng và phần mềm, thêm cả cài win nữa vậy là đủ cho bạn nào hoạt động mà không cần temviewer. cảm ơn các bạn đã quan tâm. )

cuncon1202

Búa Gỗ
HƯỚNG DẪN TÍCH HỢP BỘ CÀI VÀO USB-DATA BY MCBOOT
*Lưu ý: Khi sử dụng copy bộ cài win vào thư mục USB-DATA

1. với win 7-10 các bạn có thể copy toàn bộ file sẽ chạy ok nhé

hướng dẫn chèn file bcd hoặc dùng bootice chỉnh sửa lại file bcd theo đường dẫn ở trên, theo hình sau nhé (dùng Bootice để chỉnh sửa nhé)
Load MCboot với Grub4 Dos (Y:\Boot\BCD)
Load MCboot với UEFI Dos (Y:\ efi\Microsoft\Boot\BCD)
MH đã chép file win7 vào thư mục W7_SP1x64 trong USB MC-DATA rồi, sau đó chạy file BootICE.exe , chọn BCD --> other bcd file --> mà nó kêu đâu có file bcd nào đâu, làm sao tạo cái đường dẫn Y:\Boot\BCD vậy bác thớt, bước tích hợp này không biết cách làm luôn, mong hd

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
MH đã chép file win7 vào thư mục W7_SP1x64 trong USB MC-DATA rồi, sau đó chạy file BootICE.exe , chọn BCD --> other bcd file --> mà nó kêu đâu có file bcd nào đâu, làm sao tạo cái đường dẫn Y:\Boot\BCD vậy bác thớt, bước tích hợp này không biết cách làm luôn, mong hd
Bạn vào win 10x86-64 sẽ có đường dẫn như vậy để chỉnh nhé, dùng bootice theo hướng dẫn là đc

vienga

Búa Gỗ Đôi
Cho mình hỏi một tí nhé, lúc đầu tiên tạo boot thì load Win 10pe rất nhanh, nhưng sau một thời gian sử dụng thì trở nên rất chậm. Thanh loading cứ nhích từng chút một, phải hơn 10p mới load nổi vô Win10pe x86. Vì vậy Bác nên làm thêm 1 tool để xóa rác hoặc file tạm sau khi sử dụng thì hay. Và cho mình hỏi cách thêm minixp vào menu khởi động nhé, main G31 và G41 mà chờ load win10 lâu lắm. Thanks 😍

qminh19

Búa Gỗ Đôi
có thể thêm menu boot này vào lựa chọn windows khi khởi động máy không bạn?