Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 24 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đã vào hiren boot từ menu boot ổn định
Đã kiểm nghiệm trước khi tích hợp độ tương thích với MCboot và hoạt động rất tốt tương tự như bản Hiren't boot 10.0 bản hiren't boot 15.2 rất tốt bác ạ

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
bác @Hoang Duch2 bản MC Boot cài được trực tiếp Windows 7 x64 UEFI trên nền boot.bác tham khảo thử xem.
Cảm ơn bạn đã test giúp mình, win 7 x64 mình để ở hai chế độ cài đặt
1. là chọn cài đặt bằng bản win 7 x64 AIO sẽ cài được UEFI có tích hợp vào win aio drvier usb 3.0-3.1
2. Là chạy với winsetup tuy nhiên để chạy được thì cần phải tích hợp Driver USB 3.0-3.1 vào thì nó mới có thể hoạt dộng được

sopiaxk

Gà con
Mình tải file WINSETUP.rar về giải nén nhưng nó báo lỗi Checksum error in WINSETUP\W10_x64_1903\sources\boot.wim. The file is corrupt. Có ai bị như mình ko?

DarkPhoenix

Búa Gỗ
toàn gặp lỗi này anh ạ, em ko hiểu lắm, suốt ngày bị ,haizz có cách náo khắc phục không ạ

Attachments

119.8 KB · Lượt xem: 24

HongHai

Rìu Chiến
@hoanchien bác ơi, bác fix WinPE bản mới này giúp e với, nó không load dc driver wifi của dòng máy mới. Vô WinPE không nhận WIFI, cụ thể card wireless-AC 9560 160MHz.

ko nhan wifi.jpg

heroes1412

Búa Gỗ
Có mấy tool để fix boot không b, thi thoảng mình nghịch linh tinh restart máy xong là màn hình xanh, toàn phải ghost lại thôi :'(

sopiaxk

Gà con
Bạn tải về check md5 chính xác chưa, để giải nén thành công cần cập nhật lên winrar mới nhé bạn
Mình tải lại giải nén ok rồi nhưng không thể cài bản Win 7-10 AIO được (Ảnh lỗi: https://drive.google.com/file/d/1TP8P5IavkyHuVwpNnhRFVd60VwNT6XaL/view?usp=drivesdk). Khi mở các App trên win 10 mini thì nó báo Write error in the file bin\UICreateModule.dll. There is not enough space on the disk. (https://drive.google.com/file/d/1QcP0lmRu9H5sQ36LFLE64SyS2g36en2m/view?usp=drivesdk)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình tải lại giải nén ok rồi nhưng không thể cài bản Win 7-10 AIO được (Ảnh lỗi: https://drive.google.com/file/d/1TP8P5IavkyHuVwpNnhRFVd60VwNT6XaL/view?usp=drivesdk). Khi mở các App trên win 10 mini thì nó báo Write error in the file bin\UICreateModule.dll. There is not enough space on the disk. (https://drive.google.com/file/d/1QcP0lmRu9H5sQ36LFLE64SyS2g36en2m/view?usp=drivesdk)
ok bạn để mình xem lại, phải test trên nhiều dòng máy khác xem sao vì mình có desktop h81 i3 và hai con laptop thì test chạy ok không vẫn đề gì cả

untitled.vEy

Bác thêm công cụ giống NTBoot AutoFix của DCL Boot 2019 vào dos hoặc win pe thì hay quá

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
untitled.vEy

Bác thêm công cụ giống NTBoot AutoFix của DCL Boot 2019 vào dos hoặc win pe thì hay quá
Đã tìm trong bản win pe phần mềm NTBoot AutoFix có rồi nhé bạn bản mở menu chuột phải lên tìm các công cụ trong đó sẽ có phần mềm này

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Trong menu Dos(có Hiren'sbootCD 15.2 và tầm này phần mềm trong Dos)các bạn xem còn thiếu gì không báo mình cập nhật tiếp nhé.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đến thời điểm hiện tại mình đã cập nhật thành công Bộ Driver vào win pe 10 x86-64 do đó khi vào win pe bạn không lo thiếu drvier wifi và vga nữa
TB: giờ là những bước hoàn thiện và test trước khi lên sóng mọi người cùng trải nghiệm nhé (MCboot đã hoàn thiện về cấu trúc từ file 1 click đến menu dos và win pe) tốc độ boot nhanh nhẹ và mượt phục vụ tốt cho cứu hộ máy tính theo phong cách chuyên nghiệp.
xin cảm ơn tất cả các bạn.