Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 22 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cho e hỏi e tạo bộ cài win theo hướng dẫn của bác. Nhưng lúc load xong vào đến phần cài đặt thì nó bị lỗi ntn thì fix thế nào ạ :( E cài bản Win 10 64bit 2004 UEFI ạ.
Xem phần đính kèm 13796
Bạn copy vào chạy theo hướng dẫn tạo bản win AIO nhé chạy bản này sẽ ok

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Vào winpe rồi mount ISO cài lúc đó lỗi như thế nào thì nó sẽ thông báo rõ hơn .
Cái menu boot cài thẳng rất dễ sinh lỗi , mà ko biết lỗi do đâu .
Topic của anhdv bạn cũng nói là theo hướng dẫn của anhdv , topic này thì lại theo hướng dẫn MC vậy bạn theo cái HD nào ??
Không sao bác đều sử dụng winsetup sẽ thông báo lỗi giống nhau thôi bác ạ

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cho mình hỏi là bản boot này có boot được cho main Foxconn G31 không vậy ? Mình đang dùng bản của anhdv thì boot được nên mới hỏi chủ thớt được hay không để khỏi mất công tạo boot đó mà :)
Chạy tốt nhé bạn. win mini 10 x86 chiến tốt

HongHai

Rìu Chiến
Bạn tham khảo bài viết này xem có giải quyết được không nhé

ý e là cái bitlocker mình không có pass ấy mod, giờ win 10 bản quyền theo máy thì vào WinPE ổ ssd của máy đều khóa bitlocker cả, mình muốn lấy dữ liệu ra bằng win PE như trước kia chịu bó giò rồi, ổ ssd không đụng chạm gì vào dc cả

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
ý e là cái bitlocker mình không có pass ấy mod, giờ win 10 bản quyền theo máy thì vào WinPE ổ ssd của máy đều khóa bitlocker cả, mình muốn lấy dữ liệu ra bằng win PE như trước kia chịu bó giò rồi, ổ ssd không đụng chạm gì vào dc cả
Mình biết vì vậy mình muốn bạn tham khảo các cách để có thể mở khóa đc, trong win pe có tích hợp bitlocker bạn thử dử dụng xem có mở đc khóa không nhé.

HongHai

Rìu Chiến
bác @hoanchien fix giúp sao mà máy e tạo USB boot xong boot lên nó chỉ hiện 1 dấu gạch nhỏ xí giữa màn hình vậy thôi à. Em đã làm theo các bác hướng dẫn ok hết. thử boot bằng bản của bác anhdv thì dc mà thích dùng bản của bác mà lại ko dc. máy e dòng asus ux533fd

chipsteps

Rìu Vàng
bác @hoanchien fix giúp sao mà máy e tạo USB boot xong boot lên nó chỉ hiện 1 dấu gạch nhỏ xí giữa màn hình vậy thôi à. Em đã làm theo các bác hướng dẫn ok hết. thử boot bằng bản của bác anhdv thì dc mà thích dùng bản của bác mà lại ko dc. máy e dòng asus ux533fd

có vẻ như bản Boot chưa tương thích với 1 số dòng của Asus bạn ạ! trước mình có báo cáo lỗi y như bạn cho bác Chiến biết! khi đó mình cài cho Asus Vivobook 14! không biết bây giờ đã ok chưa nữa!? vì mình vẫn dùng bản 6.1.3

Sửa lần cuối:

HongHai

Rìu Chiến
có vẻ nhưng bản Boot chưa tương thích với 1 số dòng của Asus bạn ạ! trước mình có báo cáo lỗi y như bạn cho bác Chiến biết! khi đó mình cài cho Asus Vivobook 14! không biết bây giờ đã ok chưa nữa!? vì mình vẫn dùng bản 6.1.3

thế thì quá đen đội asus, bác có link bản cũ ko e xin vs

chipsteps

Rìu Vàng
thế thì quá đen đội asus, bác có link bản cũ ko e xin vs
-Thường thì bản cũ bác ấy xoá rồi thì phải! bạn hỏi chính chủ bài viết xem sao!? mình thì chỉ toàn lưu bản mới nhất thôi! vì được sửa lỗi và cập nhật phần mềm Version mới!
-Hoặc giải pháp tạm thời là tìm bản boot khác để cài nhé bạn!

Sửa lần cuối:

HongHai

Rìu Chiến
có vẻ như những boot mới nhất 2020 đều kén dòng ASUS , mình cũng bị lỗi .
Bác dùng thử DLC boot 2019 xem sao

mà bản anhdvboot lại boot dc. Mình có xài anhdvboot bản 2018 thấy các file tương tự như mcboot, bản 2020 của anhdvboot thì có khác nên boot dc. Mong bác thớt sớm fix lỗi này chứ dòng ASUS bó dò quá!

haxoma

Rìu Vàng Đôi
có vẻ như bản Boot chưa tương thích với 1 số dòng của Asus bạn ạ! trước mình có báo cáo lỗi y như bạn cho bác Chiến biết! khi đó mình cài cho Asus Vivobook 14! không biết bây giờ đã ok chưa nữa!? vì mình vẫn dùng bản 6.1.3
chắc có nhầm lẫn gì ở đây theo mình biết Winpe luôn chạy ok chỉ có điều nó chạy nhanh hay chậm do RAM và CPU thôi.

kingdra3

Gà con
cho em hỏi lúc em chọn ổ usb để tiến hành cài enter phát nó mất luôn cửa sổ cmd