Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

pha1412

Rìu Sắt
đã order usb 64GB chờ bác ra ver thật chuẩn rồi cài thôi. :) cùng ý kiến vs bạn phía trên bác nên làm 1 topic và cập nhật trog đấy, thêm cả khi cập nhật ver mới, bác ghi update cái gì vào bản mới này... các bác sau vào topic cũng nắm đc vấn đề và cần down ver nào ngay để sử dụng. Thanks bác đã rất nhiệt tình với ae. :)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
đã order usb 64GB chờ bác ra ver thật chuẩn rồi cài thôi. :) cùng ý kiến vs bạn phía trên bác nên làm 1 topic và cập nhật trog đấy, thêm cả khi cập nhật ver mới, bác ghi update cái gì vào bản mới này... các bác sau vào topic cũng nắm đc vấn đề và cần down ver nào ngay để sử dụng. Thanks bác đã rất nhiệt tình với ae. :)
Các bạn cứ góp ý mình sẽ khắc phục để bản MBoot ngày dần hoàn thiện hơn. thank you

chipsteps

Rìu Vàng
Mình Sắp cập nhật MCboot_vn_v6.1 rồi nhé các bạn trong v6.1 này sẽ cập nhật
1. cập nhật cài win trên usb
2. cập nhật thêm phần mềm menu chuột phải
3. lược bỏ bớt các ứng dụng trên desktop vì nhiều ứng dụng trên màn hình quá
4. cập nhật TrueImage 2014 vì phần mềm này recovery và backup rất nhanh, update một số phần mềm có version mới
Trân trọng cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến.

đúng vậy dùng terabyte tạo và backup khá nhanh và thuận tiện
thấy cái 1. là E tải ngay và luôn! cám ơn bác luôn update vì các anh em! :)

pha1412

Rìu Sắt
Vậy bỏ bản kia tải luôn bản này đi bạn ơi
Em thấy trong file down về giải nén ra của bản 6.1 có 2 ver One Click (6.0 và 6.1) vậy chọn cái nào thế bác Chiến!???

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Em thấy trong file down về giải nén ra của bản 6.1 có 2 ver One Click (6.0 và 6.1) vậy chọn cái nào thế bác Chiến!???
cả hai chạy tốt nhé
Qua xem xét phản hồi từ các bạn thì mình lưu ý là dùng bản 1 Click Mcboot 2020 Finalv6.0.exe nhé. trân trọng

Sửa lần cuối:

levubaominh

Rìu Vàng
Trích
"Công cụ 1 click tạo usb Mcboot UEFI-MBR này là cách đơn giản nhất để bạn có chiếc usb cứu hộ đa năng và chuyên nghiệp, với công việc hiện tại của mình vừa làm giáo viên giảng dạy vừa làm IT sửa chữa máy tính cho khách hàng thì mình thấy bằng này công cụ là rất ok để sử dụng, một chiếc USB dung lượng vừa phải đầy đủ các tính năng cần thiết. "

Cái này mình dùng trên ssd 120gb được không ạ

Silv3r

Búa Gỗ
"Các bản update đến thời điểm 17/04/2020 "
Hôm nay ngày mấy vậy? đã update đc đến tận 17 tháng 4 rồi

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Trích
"Công cụ 1 click tạo usb Mcboot UEFI-MBR này là cách đơn giản nhất để bạn có chiếc usb cứu hộ đa năng và chuyên nghiệp, với công việc hiện tại của mình vừa làm giáo viên giảng dạy vừa làm IT sửa chữa máy tính cho khách hàng thì mình thấy bằng này công cụ là rất ok để sử dụng, một chiếc USB dung lượng vừa phải đầy đủ các tính năng cần thiết. "

Cái này mình dùng trên ssd 120gb được không ạ
Được bạn ạ, có tạo boot cho ổ cứng di đông nữa nhé