Chia sẻ - MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020 | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Soft này chạy trên WinPE, cháu đã thử trên Windows sao?

Bác thử cái này xem có chạy được trong 2 môi trường ko (pe và windows } Toi chạy được trên cả 2 môi trường đây bác . Tôi ko muốn đóng gói portable vì đóng gói thì khi run nó giải nén mất thời gian chờ cho dù giải nén cũng nhanh , Cứ để folder mà chạy cho lành

http://www.mediafire.com/file/rq99p7dwgw28xpq/AOMEIBackupper.7z/file

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
đối với việc cut file thay vì copy thì sao bác? món này mới nên em chưa có kinh nghiệm lắm!
Cut hay là delete thì file nó cũng đã được write vào sector rồi , vì vậy có thể dùng cách recovery data để đào lại file , nếu mới cut thì sẽ để đào vì bị ghi đè vào sector ít hơn là thời gian dài sẽ bị ghi đè nhiều hơn

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn nhờ tôi test giúp bản PE có file Apps là iso, đây là hình sau khi tôi boot vào máy UEFI, nó chỉ có 3 icon trên desktop, click vào Appsmount thì nó hiện ra giao diện CMD như hình rồi thì tắt luôn, không hiện ra gì nữa cả:

Bác kiểm tra giúp e xem có xuất hiện ổ T: khi bác chạy Appsmount ở màn hình không ạ, cảm ơn bác,

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Em dùng cái này để khổi phục tài liệu rất ok (hôm định dạng bằng Partition Guru tuần sau khách báo dữ liệu mất thế là mình dùng phần mềm Recovery stuite này khôi phục lại đầy đủ luôn) hiện tại cập nhật trong win pe rồi bản mới nhất

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
hoan chien nhớ bổ sung nhiều phần mềm nữa nghe , như photoshop cs6 portable chẳng hạn , làm sao 4.0 gb thôi , chuẩn ....... trên 4.0 gb thì k tốt , usb 16 gb họ chuộng nhiều
Giờ usb 8G cũng ít không còn nữa, mình nhập hàng về giờ chỉ toàn usb 16G trở lên lận

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Bác chủ làm tôi thấy hơi lạ vì không hợp lý
Lấy file MountPEmedia.exe hệ thống Win pe tạo ổ Y:\
Rồi lại lấy file Apps.iso trong Y:\ để mount ra T:\ hiện thị các Soft
Bạn nên điều chỉnh lại bỏ MountPEmedia.exe không cần Mount Y:\ chỉ cần Mount T:\ là không bị lỗi.Cách mount T:\ tôi đã góp ý với bạn rồi đó
Chúc bạn thành công

thanhthientd

Live Loving As Jesus

Dạ cháu chạy trên Windows nên bị lỗi, giờ cháu đã hiểu rồi ạ.

Dùng trong win pe bạn ạ, nếu để chạy trên môi trường win chính thì cần chỉnh lại đường dẫn khi sả nén file vào %Temp% mới chạy đc mình để giải nén vào (B:\Temp) lên không đc sẽ báo lỗi

Dạ em đã hiểu rồi anh ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Dùng trong win pe bạn ạ, nếu để chạy trên môi trường win chính thì cần chỉnh lại đường dẫn khi sả nén file vào %Temp% mới chạy đc mình để giải nén vào (B:\Temp) lên không đc sẽ báo lỗi
Nếu bạn đóng gói nó bằng winrar thì môi trường nào nó cũng chạy tốt , vì mặc định winrar sẽ tìm %temp% của HDH đang chạy mà nó extract . Ko cần phải gán ký tự ABC gì hết

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu bạn đóng gói nó bằng winrar thì môi trường nào nó cũng chạy tốt , vì mặc định winrar sẽ tìm %temp% của HDH đang chạy mà nó extract . Ko cần phải gán ký tự ABC gì hết
Không em không để là %temp% mà là B:\Temp như vậy nó chỉ load trên pe vì trên win chính đâu có đường dẫn này

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Không em không để là %temp% mà là B:\Temp như vậy nó chỉ load trên pe vì trên win chính đâu có đường dẫn này
Ở win chính bạn run gõ %temp% thì bạn sẽ thấy đường dẫn Trong pe tính năng run ko có chứ nếu có thì bạn gõ nó cũng tìm đúng đường dẫn của thư mục temp

Chọn đúng thì winrar nó tự động tìm thư mục temp để giải nén tạm

Sửa lần cuối:

chipsteps

Rìu Vàng
hoan chien nhớ bổ sung nhiều phần mềm nữa nghe , như photoshop cs6 portable chẳng hạn , làm sao 4.0 gb thôi , chuẩn ....... trên 4.0 gb thì k tốt , usb 16 gb họ chuộng nhiều
phần mềm chuyên dụng đặc thù như vậy mà tích hợp trong WinPE là không cần thiết đâu bác! vào WinPE chủ yếu là cài đặt và cứu dữ liệu! chứ ít ai dùng WinPe để làm việc!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác kiểm tra giúp e xem có xuất hiện ổ T: khi bác chạy Appsmount ở màn hình không ạ, cảm ơn bác,

Tôi mới thấy có cái này hơi ngộ với folder Apps.iso, nếu tôi gắn cùng lúc một ổ External HDD và usb của bạn thì boot vào máy UEFI, nó sẽ mount lên đầy đủ các ứng dụng, nếu không thì nó chỉ có 3 cái icon trên màn hình, bạn lưu ý ký tự R và T. Tôi gửi bạn xem 2 cái hình để bạn so sánh, một có External, một không có:

Hình với External HDD:

Hình khi chỉ gắn 1 usb boot :

Khi đem thử sang máy desktop Legacy, intel Duo Core đời cũ thì cho dù có gắn ổ External hay không thì nó cũng chỉ hiện có 3 cái icon thôi.

Đem sang máy laptop i5, Legacy, nó lại hiện lên đầy đủ ứng dụng.

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi mới thấy có cái này hơi ngộ với folder Apps.iso, nếu tôi gắn cùng lúc một ổ External HDD và usb của bạn thì boot vào máy UEFI, nó sẽ mount lên đầy đủ các ứng dụng, nếu không thì nó chỉ có 3 cái icon trên màn hình, bạn lưu ý ký tự R và T. Tôi gửi bạn xem 2 cái hình để bạn so sánh, một có External, một không có:

Hình với External HDD:

Hình khi chỉ gắn 1 usb boot :

Khi đem thử sang máy desktop Legacy, intel Duo Core đời cũ thì cho dù có gắn ổ External hay không thì nó cũng chỉ hiện có 3 cái icon thôi.

Đem sang máy laptop i5, Legacy, nó lại hiện lên đầy đủ ứng dụng.
Dạ vâng cảm ơn bác đã test giúp e, em đang trong quá trình nghiên cứu hoàn thiện file và cách mount iso và wim vì vậy e đang thử nghiệm, sẽ sớm có kết quả thôi ạ.