Chia sẻ - MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020 | Page 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
có cách nào làm MC Boot disk Boot (X): dung lượng nó cao hơn tầm khoảng 100GB bình thường các bản boot chỉ tầm 300-500MB không bác @hoanchien? 2 bác có biết việc này không bác @@sec0 và bác @Hoang Duch2?
Bác không biết đâu cháu, chờ @hoanchien trả lời thôi. Thường dung lượng cho boot(X): thì nhỏ nhưng nếu bản WinPE đó có pv Ramdisk càng cao thì mình dùng thoải mái, không có Ramdisk thì mở một số chương trình hay bị đơ. Mà sao cháu nói tới tận 100GB? Nhiều quá vậy cháu?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Bác không biết đâu cháu, chờ @hoanchien trả lời thôi. Thường dung lượng cho boot(X): thì nhỏ nhưng nếu bản WinPE đó có pv Ramdisk càng cao thì mình dùng thoải mái, không có Ramdisk thì mở một số chương trình hay bị đơ. Mà sao cháu nói tới tận 100GB? Nhiều quá vậy cháu?
Ramdisk có thể set thêm trong Win PE bác @Hoang Duch2. cháu cần Boot Disk của Win PE dung lượng cao để cài thêm Anti Virus cho việc cứu hộ.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
có cách nào làm MC Boot disk Boot (X): dung lượng nó cao hơn tầm khoảng 100GB bình thường các bản boot chỉ tầm 300-500MB không bác @hoanchien? 2 bác có biết việc này không bác @@sec0 và bác @Hoang Duch2?
BÌnh thường ổ X:\ là 500-1G bạn ạ, vì theo tính toán dung lượng thì lấy 50% dung lượng của file đc bung ra

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ramdisk có thể set thêm trong Win PE bác @Hoang Duch2. cháu cần Boot Disk của Win PE dung lượng cao để cài thêm Anti Virus cho việc cứu hộ.
Nhiều công việc đúng là khi mình tạo boot cũng không biết hết được việc cần cho sử dụng, điều này sẽ đc lưu ý và nghiên cứu thêm bổ sung tiếp

wensheng2019

Búa Gỗ
Mình chạy song và bị như này và USB chả có phân vùng nào cả. vậy phải làm sao bạn ơi ?

Đã chạy tới 3 lần vẫn y như vậy không biết sao nữa

Sửa lần cuối:

Higashino

Búa Đá
Mình có tạo usb boot v6.0 từ công cụ 1 click của bạn. Cảm giác boot hơi chậm để vào được win10 pe, các ứng dụng bên trong như partition wizard mình chạy nhưng rất chậm. Có 1 số bản win10 lite, hybrid 64 bit của bạn Zendamo mình mout ra cài thì báo lỗi và ko cài được. Mình test lại trên win10 pe của anhdv thì cài ok. Nhưng các bản 32 bit mình cài trên bản boot của bạn ok thì lại ko chạy được trên boot anhdv, :p. Giá 2 bản boot này kết hợp thì hay quá

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình chạy song và bị như này và USB chả có phân vùng nào cả. vậy phải làm sao bạn ơi ?

Xem phần đính kèm 10711
Vậy bạn để phân vùng boot Fat32 bao nhiêu GB vậy bạn, dung lượng đặt là 3GB-4GB là ok nhất bạn ạ, bạn đạt lại coi sao

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Xem phần đính kèm 10711
Dùng Ultraiso tạo boot format với dạng là FAT32 , sau khi tạo xong dùng phần mềm quản lý part cắt bớt dung lượng rồi tạo mới phân vùng định dạng NTFS để chứa dữ liêu .

Dùng ultraiso tạo boot thì giao diện boot ko có hình nền , nhưng boot thì cần gì cái hình nền

wensheng2019

Búa Gỗ
Dùng Ultraiso tạo boot format với dạng là FAT32 , sau khi tạo xong dùng phần mềm quản lý part cắt bớt dung lượng rồi tạo mới phân vùng định dạng NTFS để chứa dữ liêu .

Dùng ultraiso tạo boot thì giao diện boot ko có hình nền , nhưng boot thì cần gì cái hình nền
Nhưng như vậy cái phân vùng boot có ẩn được ko bạn ?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình boot cd/rom với file Hiren’s BootCD PE x64 mà toàn bị lỗi màn xanh
vmware uefi minh vẫn boot đượcvới chế độ EFI nhé bạn thử với bản khác xem có ok không
TB: Bạn tạo máy ảo UEFI không (tạo máy EFI thì nó mới chạy đc)

Sửa lần cuối:

yoboto

Búa Đá
vmware uefi minh vẫn boot đượcvới chế độ EFI nhé bạn thử với bản khác xem có ok không
TB: Bạn tạo máy ảo UEFI không (tạo máy EFI thì nó mới chạy đc)
mình tìm ra nguyên nhân r, do mình set ram nhỏ quá k vào dc ạ

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thôi thì cập nhật nốt bản 5.1.3 chạy rất ok nhé chỉ thiếu không có temviewer với tài khoản Administartor và chỉ load với tài khoản thường nhưng mọi thứ rất ok, mình đã cập nhật các ứng dụng và phần mềm, thêm cả cài win từ bản MCbootv6.0 nữa vậy là đủ cho bạn nào hoạt động mà không cần temviewer. cảm ơn các bạn đã quan tâm.