Hỏi/ Thắc mắc - Máy vào mạng rất chậm khi mới khởi động | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy vào mạng rất chậm khi mới khởi động

macqueen

Búa Gỗ Đôi
Như tiêu đề, đây ko phải vấn đề do mạng:
Khi mình mới bật máy lên phải đợi 1 lúc mới vào được mạng, tất cả các phần mềm đều vậy
Riêng chrome cứ tắt đi bật lại là phải đợi y hệt như thế
Ai gặp trường hợp này rồi giúp mình cách khắp phục với {after_boom}
P/s: Mình dùng win 10 nhé

duonglinh2

Rìu Bạc
Như tiêu đề, đây ko phải vấn đề do mạng:
Khi mình mới bật máy lên phải đợi 1 lúc mới vào được mạng, tất cả các phần mềm đều vậy
Riêng chrome cứ tắt đi bật lại là phải đợi y hệt như thế
Ai gặp trường hợp này rồi giúp mình cách khắp phục với {after_boom}
P/s: Mình dùng win 10 nhé
máy bác cài win lâu chưa . hồi trước có gặp trường hợp như này nhưng là win 7 , cài win lai là hết . cũng có thể do máy bác không đủ ram lên máy tính mới chậm

quadensatgai

Rìu Sắt
Lúc bác bật các ứng dụng thì biểu tượng mạng đã hiện lên và kết nối chưa?

macqueen

Búa Gỗ Đôi
máy bác cài win lâu chưa . hồi trước có gặp trường hợp như này nhưng là win 7 , cài win lai là hết . cũng có thể do máy bác không đủ ram lên máy tính mới chậm
máy t cài cũng lâu lắm r
Máy e RAM 8GB mà vẫn thiếu ak bác

phancuonga2

Búa Gỗ
Bạn nên cài lại win hoặc nâng cấp lên SSD

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Windows 10 hiện nay có tình trạng càng update càng lags dù đang dùng Windows 10 bản chuẩn kèm theo máy. Mình đã phải kích tính năng Refresh để cài lại từ đầu và gỡ driver cũ ra. Nên bây giờ tốt nhất cài lại và KHÔNG update gì cả hoặc về Win7, hoặc sống chung với lũ.

Hamano Kaito

Moderator
HDD với SSD thì liên quan gì đến mạng ở đây ?? Mạng chậm là do Driver Mạng có vấn đề tương thích với soft bảo mật nào đó
Lôi HDD với SSD vào !!? {rofl}{rofl}{rofl}

macqueen

Búa Gỗ Đôi
e đang ôn thi nên lười cài lại win lắm, chắc sau đợt này cài lại xem sao