Nhờ tư vấn - máy tính xách tay không vào cửa sở được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn máy tính xách tay không vào cửa sở được

tt9sdh

Búa Gỗ Đôi
máy tính xách tay (laptop) lg gram17Z95P cài Win 10,bây giờ không mở gì được,không thể khôi phục hay cài lại cửa sổ mới được,nó bị sọc màn hình.Mong các Cao Nhân vui lòng cho biết cao kiến.Cám ơn các Cao Nhân

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn xem tạm video này xem có giúp gì được không nhé:

Sửa lỗi màn hình laptop bị sọc dọc, ngang tại nhà đơn giản, hiệu quả​

cách sửa chữa màn hình máy tính để bàn bị sọc. nhanh và dễ hơn các bạn tưởng​

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
sửa đc chưa bạn? có thể chia sẻ cách và kết quả để mọi ng có thêm kinh nghiệm nhé

thuuong1309

Rìu Sắt
theo mình thì bạn nên kiểm tra lại ổ cứng và RAM máy tính nha, chúc thành công

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cám ơn các Cao Nhân thật nhiều,mình cố gắng nhưng không được đành đem ra tiệm (best buy)
Chúc vui
Best buy tính phí bao nhiêu vậy bạn? Tôi khi có máy bị hư phần cơ thì ít khi nào đem đến đó mà tôi tim các dịch vụ bên ngoài. Lần đó tôi có cái máy in, khi chạy thì nó kêu hơi to, đem tới Best buy họ bảo máy này không sửa được, họ refund cho tôi một số tiền tương đương với giá hiện tại của nó chỉ còn có $150, trong khi hồi mua giá gần $300. Vấn đề ở chổ nếu mua máy mới thì hộp mực in giá rất mắc so với cái máy cũ nên tôi không đồng ý, lấy lại máy và vẫn sử dụng ổn cho tới ngày hôm nay.