Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính không khởi động được sau một đêm? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính không khởi động được sau một đêm?

Máy tính cơ quan em thường có tình trạng không khởi động được vào win sau một đêm, phải rút nguồn ra cấm lại mới lên, các bạn sử dụng thì vẫn tắt máy trước khi về. các anh hỗ trợ giúp.

mrdaohai

Búa Gỗ
cái này bạn nên có 1 bộ nguồn để test chứ giờ kiểm tra mà không có thiết bị thì cũng như không thôi bạn . Mình từng gặp trường hợp này rồi & do bộ nguồn. nhưng cùng tùy trường hợp nữa

Thay pin cúc áo trên mainboard của máy tính là chạy bình thường nha bạn
pin CMOS ha ban

ecolisa

Búa Gỗ
theo như bạn ấy nói thì đó là pin CMOS, nhưng mình thì không nghĩ vậy, chắc nguồn có vấn đề thôi, pin CMOS để lưu mấy cái cài đặt bios với time thôi, đâu liên quan lắm đâu
Máy dùng lâu năm pin CMOS vẫn phải thay nhé bạn. Nếu bạn không thay thì khi tắt máy, rút nguồn để qua đêm là toàn bộ setting trong BIOS lại trở về giá trị mặc định ban đầu nên máy báo lỗi không khởi động được.