Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính không kết nối được với một số website | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính không kết nối được với một số website

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
Nhờ các bác giúp. Chiếc pc nhà mình lắp mới không biết lỗi sao mà khi vào một số website thì được, một số website thì không vào được.
ví dụ như mình vào youtube, google thì vào được
Các trang như tinhte, dan tri, vn zn.... thì lại không vào được

Attachments

123.4 KB · Lượt xem: 18,309
    83.8 KB · Lượt xem: 37

thuuong1309

Rìu Sắt
lỗi bạn miêu tả rất lạ, xin hỏi bạn có đặt IP tĩnh không vậy, và bạn kiểm tra tường lửa của windows xem có bị giới hạn quyền không?

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
lỗi bạn miêu tả rất lạ, xin hỏi bạn có đặt IP tĩnh không vậy, và bạn kiểm tra tường lửa của windows xem có bị giới hạn quyền không?
Mình chỉ đổi dns thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4
Ngoài ra mình để tự động
Mình cũng đã test ở một vài máy tính nhưng cũng bị lỗi tương tự. Ngoài ra mình cũng test ở các mạng khác nhau thì vẫn vào bt

tuankeny

Búa Gỗ
Ngoài ra mình để tự động
Mình cũng đã test ở một vài máy tính nhưng cũng bị lỗi tương tự. Ngoài ra mình cũng test ở các mạng khác nhau thì vẫn vào bt
thế này có thể hiểu mạng nước ngoài thì vào được mạng trong nước không vào được :)). do thiết bị kết nối chứ máy tính chẳng bị sao. Thiết bị kết nối có thể là wifi, router..mấy ông này có chặn không? nếu được bạn reset lại các thiết bị rồi cài lại. nếu vẫn bị thì bó tay kaka

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Ngoài ra mình để tự động
máy tính khác vẫn bị nhưng mạng khác k bị, vậy lỗi ở chỗ mạng rồi, chuyển sang thằng khác dùng, rảnh rỗi thì gọi mấy ông nhà mạng xử lý (dọa gọi giám đốc là nhanh lắm :))

blackrose203

Búa Gỗ
Lỗi này quá đơn giản. Nguyên nhân là máy bạn kết nối qua cục router wifi cá nhân trong phòng nên một số router nó không tự động được ipv4 mà chỉ nhận IPv6 nên một số trang vào được, một số trang sẽ không. Cách khắc phục bạn đặt ip tĩnh ipv4 cho máy của bạn nhé. Đặt Ip tĩnh thì như hình nhưng chỗ gateway thì cần kiểm tra xem cục router tổng nó đang phát ở địa chỉ nào. đa phần là 192.168.1.1 nhưng đôi khi có vài router sẽ là 192.168.100.1.

Attachments

• Screenshot 2023-03-20 135509.png
    Screenshot 2023-03-20 135509.png
    14.9 KB · Lượt xem: 8

HB1122

Búa Gỗ
Bác xem đổi mạng wifi khác xem có vào được không bác nhé! Khả năng không phải do máy mà do router mạng nhà bác ạ