Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính bị khựng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính bị khựng

lasperpen

Búa Gỗ
Máy e cấu hình
Mã:
Main b560 pro4
CPU i3 10105f
Ram 8gb
Vga 730 2g d3
Máy e để treo 1 2 phút rồi mở bật google chrome lên thì nó bị khựng ( delay không mượt ạ ) cái, hoặc đang xem clip youtube thì mở thêm tab khác nó lại bị vậy ( thỉnh thoảng)
hiện tại e quay clip lại thì không có tình trạng đó nên e không có clip cho mọi người xem đc ạ
e không biết phải lỗi do vga không tại e mua lại vga của thằng bạn để chữa cháy

meebo

Rìu Vàng Đôi
Máy em xài CPU dòng F là không có xử lý đồ họa tích hợp. Em đã thử với Firefox chưa? Các ứng dụng khác có bị tình trạng tương tự không? Nhà anh CPU core i5 đời 4xxx và GT 630 cũng đâu có bị vậy.
VGA của NVIDIA nó cắt support driver mấy dòng cũ, như 730 là không thể download driver mới được nữa dù trên trang chủ vẫn nói driver mới support ok (down về cài thì app nói không tương thích).

lasperpen

Búa Gỗ
Máy em xài CPU dòng F là không có xử lý đồ họa tích hợp. Em đã thử với Firefox chưa? Các ứng dụng khác có bị tình trạng tương tự không? Nhà anh CPU core i5 đời 4xxx và GT 630 cũng đâu có bị vậy.
VGA của NVIDIA nó cắt support driver mấy dòng cũ, như 730 là không thể download driver mới được nữa dù trên trang chủ vẫn nói driver mới support ok (down về cài thì app nói không tương thích).
E chưa thử fire fox ạ e không hiểu sao cứ quay clip là không bị, nhưng vga e xem video thôi vga load cũng trên 80% rồi ạ, nó lâu lâu bị khựng kiểu như lúc mới cài win chưa có driver vga đó ạ

Lúc đó hãy bật task manager lên rồi chọn hight process mới biết dc bạn nhé
Task của e đó ạ

meebo

Rìu Vàng Đôi
Anh có ý này. Em thử
E chưa thử fire fox ạ e không hiểu sao cứ quay clip là không bị, nhưng vga e xem video thôi vga load cũng trên 80% rồi ạ, nó lâu lâu bị khựng kiểu như lúc mới cài win chưa có driver vga đó ạ
Xem phần đính kèm 24721

Task của e đó ạ
Nghe nói GPU load 80% thì anh có ý này: Em mở Chrome điền địa chỉ này rồi enter: chrome://settings/?search=hardware sau đó gạt bỏ tùy chọn use hardware acceleration when available.
Restart máy và thử xem. Nhớ mở Firefox so sánh luôn.

P/S: Hồi xưa có lần bị khựng bởi tính năng Prefetch của chrome, bất kỳ click chuột nào trên chrome cũng delay 30s, giờ chrome 85 trở lên nó mất tiêu tính năng này rồi.

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
GPU lên cao thế kia thì khéo phải xem video 4K trở lên ấy nhỉ ?
Nếu xem Youtube mà có kết nối màn hình rời thì là chuyện bình thường thôi, khựng 1-2 giây, máy tính em i7 7700HQ gamming có card 1050 cũng bị vậy nhé bác.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
công suất GPU cao thế , chắc bác chạy 4k à bác , bác cứ để chạy thử 11 lúc xem còn bị ko