Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính bị gì đây? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính bị gì đây?

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào các Mod & các bạn! Không hiểu sao các icon ổ cứng của mình lại có hình bên dưới

Mặc dù mình đã Restore lại rồi nhưng Win 10 vẫn hiện như hình trên. Mong hồi âm các bạn!

tinhlskhoi

Búa Gỗ
bật hiển ẩn lên vào theo đường dẫn C:\Users\tên user\AppData\Local
xoá file IconCache.db
khởi động lại máy.

GoodWeb

Búa Đá Đôi
bật hiển ẩn lên vào theo đường dẫn C:\Users\tên user\AppData\Local
xoá file IconCache.db
khởi động lại máy.
Mình đã làm như bạn, nhưng ko thay đổi. Theo đường dẫn trên thì file IconCache.db lại được tạo ra khi khởi động máy lại.

PC vẫn hoạt động bình thường, chỉ có điều các Icon Partition nhìn thấy "ghét"! Nhờ các bạn sửa dùm!

GoodWeb

Búa Đá Đôi

2 ổ cứng mình được chia ra như hình trên. Nhưng theo các bạn mình có nên chuyển 2 partition ở Disk 1 về cùng là Primary giống nhau được ko? Hay để như vậy cũng được? Hay cùng chuyển về Logical giống nhau???