Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính bật nguồn rồi lại tắt | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính bật nguồn rồi lại tắt

nguyenkhang95

Búa Đá
Tình hình là em đã mang ra tiệm cả thẩy 2 lần, cả 2 lần test ngoài tiệm đều chạy được, đưa về nhà lại bị như vậy. Cho hỏi bị vậy là sao ạ?

nguyenkhang95

Búa Đá
Thử mang luôn case để kiểm tra từng linh kiện đi bạn
Tinh hình là hôm qua mình mang nguyên thùng ra tiệm cho họ kiểm tra, kiểm tra một lúc thì báo là hư main và đổi cho mình main khác, lúc đổi main xong mình test ở ngoài tiệm thì chạy ok, mang về nhà ráp thêm ổ cứng HDD vào và cắm điện lên thì lại bị tình trạng chạy ngắt, đem ra tiệm lại thì họ test và báo lại là main mới thay cũng chết luôn, mình đang nghĩ không biết là nguyên nhân do đâu mà khiến main chết nhanh như vậy.

quaikiet

Gà con
Lỗi này main giga bị nhiều, 99% là lỗi do BIOS
HIện cũng có 1 em bị đây
Khả năng là do chập
Ai sửa ở đâu rẻ cho địa chỉ

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
Chào anh chị em trong diễn đàn.
Tình hình hiện tại mình đang có một con máy để bàn cấu hình main Giga H61 s2pv, cpu Intel Corei 3 3220 ram 8gb. Tình trạng của máy hiện tại là buổi trưa mình mở máy lên xài bình thường, sau đó mình sleep máy tính. Đến chiều mình đánh thức máy cho nó chạy lại thì nó ko lên hình mặc dù thùng máy đã chạy, mình bấm phím reset dưới thùng máy thì lúc này tự nhiên main nó hiện lên một bảng thông báo, đại loại là updating bios, pleas don't turn off power. Mình để im cho nó chạy hết và khởi động lại, lúc nó khởi động lại thì ko vào win dc và nó bị màn hình xanh, một lúc sau nó tự restart lại và bây giờ nó cứ chạy ngắt như thế này:
Lúc đầu cắm điện thì nó kích nguồn quạt quay dc khoảng 1 phút rồi tắt, lần thứ 2 kích nguồn quay dc 5 giây lại ngắt, lần thứ 3 quay dc 1 phút lại ngắt, lần thứ 4 kích quay dc 5 giây nhắt tiếp, lần thứ 5 nó lên dc logo Gigabyte rồi nhẩy sang cái màn hình màu xanh, trên có chữ Uefi+BIOS hiện dc 4 giây lại ngắt
Mình đã làm đủ mọi cách như vệ sinh ram và các khe chân cắm, tháo pin cmos ra để reset lại bios nhưng vẫn ko dc. Lỗi này là bị gì và khắc phục như thế nào mong anh chị em giải đáp giúp ạ! Mình cảm ơn!Xem phần đính kèm 12649
khả năng nạp lại bios trên main là dc bác ạ