Hỏi/ Thắc mắc - Máy luôn bị CPU 100%? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy luôn bị CPU 100%?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trước đây trên FB, tôi toàn thấy hễ có ai vào hỏi vụ full disk 100% là được yêu cầu mua ngay SSD thay thế. Tôi chưa có dịp thử nó nên cũng không biết thế nào. Tôi có hai máy desktop, một máy ram 16GB thì không hề có chuyện full disk, còn máy ram là 8Gb thì thỉnh thoảng nó bị 100% nhưng đó là với các bản Win 10 cũ, các bản mới sau này tôi không còn thấy tình trạng đó nữa. Xem cái hình của bạn về extention trên browser, thật sự tôi hết hồn, sao mà bạn cài gì quá nhiều vây, tôi hay cài Ublock Origin, ABP, và IDM extension. Adguard thì tôi cài theo dạng soft, diễn đàn mình có topic chia sẻ cài Adguard đó bạn, bạn vào tìm kiếm mà tìm, tên tác giả là "haibmh".

Tôi tìm thấy link rồi đây:

https://vn-z.vn/threads/adguard-7-3...a-nhieu-tinh-nang-bao-mat-khi-luot-web.18125/

Shiny

Rìu Sắt
Trước đây trên FB, tôi toàn thấy hễ có ai vào hỏi vụ full disk 100% là được yêu cầu mua ngay SSD thay thế. Tôi chưa có dịp thử nó nên cũng không biết thế nào. Tôi có hai máy desktop, một máy ram 16GB thì không hề có chuyện full disk, còn máy ram là 8Gb thì thỉnh thoảng nó bị 100% nhưng đó là với các bản Win 10 cũ, các bản mới sau này tôi không còn thấy tình trạng đó nữa. Xem cái hình của bạn về extention trên browser, thật sự tôi hết hồn, sao mà bạn cài gì quá nhiều vây, tôi hay cài Ublock Origin, ABP, và IDM extension. Adguard thì tôi cài theo dạng soft, diễn đàn mình có topic chia sẻ cài Adguard đó bạn, bạn vào tìm kiếm mà tìm, tên tác giả là "haibmh".

Tôi tìm thấy link rồi đây:

https://vn-z.vn/threads/adguard-7-3...a-nhieu-tinh-nang-bao-mat-khi-luot-web.18125/
mình xóa bớt rồi nó vẫn thế thôi bạn , kể cả mình ko dùng chrome mà chỉ dùng các software thường hay chơi game ko bật chrome nó cũng bị treo máy như vậy . Windows thì mình ko thể lỗi dc vì mình cài cả laptop như pc mà laptop vẫn chạy bt nên mình nghĩ phần cứng chắc ảnh hưởng gì đó chứ ko phải phần mềm . Còn chrome mình cài extension như thế 6 năm nay rồi giờ nó mới thấy máy treo như vậy .

hoathuong

Búa Gỗ
có thể do con CPU bị quá nóng, thử vệ sinh trét keo tản nhiệt lại và kiểm tra lại cái quạt CPU xem

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
full disk 100% là có nếu win 10, đi hai cái hdd 2.5- 500G vì vụ này rồi, nên đã mua ssd. còn full cpu 100% thì ko thấy á. mặc dù chạy hdd cũng ko thấy cpu 100%. mĩnh nghĩ là do virut hoặc chương trình nào đó trên máy bạn thôi

Shiny

Rìu Sắt
full disk 100% là có nếu win 10, đi hai cái hdd 2.5- 500G vì vụ này rồi, nên đã mua ssd. còn full cpu 100% thì ko thấy á. mặc dù chạy hdd cũng ko thấy cpu 100%. mĩnh nghĩ là do virut hoặc chương trình nào đó trên máy bạn thôi
virus mình cài avast premium key đến 2021 , quét hết cả 3 phân vùng chả có con nào .

thangwru

Búa Đá Đôi
Nếu không chạy app nào mà CPU bị 100% thì khả năng là bị virus rồi, máy mình mới bị xong, bạn lên tải phần mềm "Malwarebytes" về quét xem sao nhé.

Shiny

Rìu Sắt
Nếu không chạy app nào mà CPU bị 100% thì khả năng là bị virus rồi, máy mình mới bị xong, bạn lên tải phần mềm "Malwarebytes" về quét xem sao nhé.
mình quét rồi chả ra con nào cũng thế thôi bạn , vs mình mới cài lại win quét virus malware , tình trạng vẫn ko thay đổi . Mình đang nghi cái quạt vga hoặc cpu mình có vđ thôi , chứ còn bp khác vẫn chạy bt . Vd như ram hỏng thì tịt hẳn luôn , main máy cũng vậy . Màn thì mới mua con 4k dc mấy tháng , giờ chả biết chính xác là lỗi gì ?‍♀️

thangwru

Búa Đá Đôi
mình quét rồi chả ra con nào cũng thế thôi bạn , vs mình mới cài lại win quét virus malware , tình trạng vẫn ko thay đổi . Mình đang nghi cái quạt vga hoặc cpu mình có vđ thôi , chứ còn bp khác vẫn chạy bt . Vd như ram hỏng thì tịt hẳn luôn , main máy cũng vậy . Màn thì mới mua con 4k dc mấy tháng , giờ chả biết chính xác là lỗi gì ?‍♀️
vậy giờ chỉ có loại trừ thôi bác, để chắc bài thì bác cài lại bản Win version khác đồng thời vào win ảo quét virus các ổ data xem sao