Hỏi/ Thắc mắc - Máy không vào được Bios | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy không vào được Bios

swatteo

Búa Gỗ
Chuyện là mình có 1 em laptop Sony, bình thường vào Bios được bằng nút F2 hay Del. Sau khi tháo vỏ dưới ra để lau chùi thì mình không vào được Bios nữa, Anh em cho mình xin cách chữa!

swatteo

Búa Gỗ
model của máy là gì bạn nhỉ ?
dòng vaio
Của mình dòng E

chuixoixa

Rìu Bạc
Test 2 cái nút F2 và Del coi có liệt không? liệt thì thay phím, không liệt thì tắt máy và mở lại, ngay lúc vừa bấm power thì bạn nhấp nút F2 hay Del liên tục liên tù tì tốc độ cở 200 lần mỗi giây vừa nhấp vừa nhìn màn hình xem thế nào

swatteo

Búa Gỗ
Test 2 cái nút F2 và Del coi có liệt không? liệt thì thay phím, không liệt thì tắt máy và mở lại, ngay lúc vừa bấm power thì bạn nhấp nút F2 hay Del liên tục liên tù tì tốc độ cở 200 lần mỗi giây vừa nhấp vừa nhìn màn hình xem thế nào
Mình thử rồi bạn :)

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Hồi trước dòng Vaio của phím tắt riêng để vào BIOS ngay cạnh phím nguồn, không rõ các model mới giờ thế nào?