Hỏi/ Thắc mắc - Máy không tìm được sku khi activate windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy không tìm được sku khi activate windows

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Hi các bác.
Nay em activate win xong thì bị quên pass ==> cài lại win ==> Copy mấy file data tokens chỗ system32\spp rồi paste vào nhưng ko được.
Sau đó dùng Msact++ để kích hoạt thì lại bị lỗi "Not finded sku" 0xC004069.
Cho em hỏi giờ xử lý như thế nào ạ? chứ ko nhẽ cài lại win lần nữa :(
win 8.1 pro retail.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Kích hoạt bằng phím này
NJJR7-PJGKG-V2M4M-DPXWD-GF26D,
với sự giúp đỡ của MSAct Plus v1.0.8,
Kích hoạt điện thoại 100%
Key: NJJR7-PJGKG-V2M4M-DPXWD-GF26D
Error: 0xC004F069 - Not finded SKU ID
Benchmark: 00:00:02
Benchmark all: 00:00:02
ko đc ạ

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Muộn rồi mà bác @dungltcd rất nhiệt tình hỗ trợ em.
Lý do là em cài win, ko rõ thế nào bản win này có 2 index: home và pro (mọi lần em cứ next next là ra bản pro) E cài thành Home nên không ăn key.
Bác ấy đã hỗ trợ xong. Cảm ơn bác lần nữa và chúc bác nhiều sức khỏe.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
@dungltcd Khi nãy bác thấy lỗi 69, lỗi này là sai version mà bạn ấy nói là bản Pro, và thử key Pro của haibmh cũng không được nên bác thắc mắc lắm, giờ cháu nói lại thì bác hiểu rồi.
Bạn @vinhtruyen92 chịu khó sửa lại cmt #11, bạn che bớt 2 cái key đi nhé.
Cháu không biết lỗi cụ thể xuất phát tư đâu. Nhang có 1 chỗ hơi khó hiểu là: khi cháu dùng Msact, nhập thử key win10 thì nó báo lỗi 016 gì đó, là lỗi Key không đúng cho phiên bản windows.
Ví dụ cháu cài nhầm Home mà nhập key Pro thì lẽ ra nó cũng nên báo lỗi 016 gì đó mới đúng chứ ạ? Sao lại báo là ko tìm thấy sku chú nhỉ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu không biết lỗi cụ thể xuất phát tư đâu. Nhang có 1 chỗ hơi khó hiểu là: khi cháu dùng Msact, nhập thử key win10 thì nó báo lỗi 016 gì đó, là lỗi Key không đúng cho phiên bản windows.
Ví dụ cháu cài nhầm Home mà nhập key Pro thì lẽ ra nó cũng nên báo lỗi 016 gì đó mới đúng chứ ạ? Sao lại báo là ko tìm thấy sku chú nhỉ?
Key win10 nó báo ko đúng loại ( ko hợp lệ )
key win 8.1 đúng win 8.1 nhưng ko đúng edition nên nó nhận nhưng vì ko thấy SKU của edition

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cháu xem hình sku của bản Win 8 Embedded trên máy bác đây, giờ mà đem key Pro vào active thì làm sao mà được đó cháu, nó không có cái Sku của bản Pro: