Hỏi/ Thắc mắc - Máy không cùi, ổ cứng hỗ trợ USB 3.0, mà tốc độ truyền dữ liệu lại chậm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy không cùi, ổ cứng hỗ trợ USB 3.0, mà tốc độ truyền dữ liệu lại chậm

comtrungran

Búa Gỗ
Chào các bác

Các bác bắt bệnh giúp mình với ạ

Mình dùng HDD Touro 1TB, hỗ trợ cổng USB 3.0

Cùng cấu hình máy như ảnh, nhưng tốc độ truyền tải file 2 chiều đều chậm

Attachments

17.9 KB · Lượt xem: 11,752
    10.6 KB · Lượt xem: 70
    77.7 KB · Lượt xem: 70
H

H Thong

Bác thử copy 1 file vài GB xem tốc độ thế nào. Move 1 lần hơn 9000 items chậm cũng phải.

tranhuulong9x

Rìu Sắt
1 forder tạp nham file to file nhỏ nhiều foder luôn luôn phải chậm hơn việc copy 1 file to nha . Ps do delay kiểm tra khi copy or cut các file nha

thuuong1309

Rìu Sắt
Mình xin trả lời cho bạn như sau:
thứ nhất: nếu bạn kiểm tra thì nên copy các file có dung lượng lớn
thứ hai: khi copy các file hình ảnh,video, document..... thì tốc độ nó sẽ giảm.
thứ ba: khi kết nối ổ cứng vào máy tính bạn có kết nối vào cổng 3.0 hay không, hay chỉ kết nối vào cổng USB 2.0 ?
bạn test lại thử và phản hồi xem.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
1 forder tạp nham file to file nhỏ nhiều foder luôn luôn phải chậm hơn việc copy 1 file to nha . Ps do delay kiểm tra khi copy or cut các file nha
Bạn này nói chuẩn nè bạn chủ topic .
=======================
Khi copy 1 folder có dung lượng lớn và trong thư mục có quá nhiều file dung lượng li ti thì máy ko thể nào cùng lúc write vào disk nhiều file cùng lúc được
====================
Cần phải kiểm tra cổng tiếp nối sao cho tiếp xúc thật tốt thì dữ liệu truyền đi mới chuẩn

HB1122

Búa Gỗ
Còn tùy file với xem ổ bác cắm với máy qua cổng nào nữa ạ, mỗi cổng là chuẩn khác nhau, file mà chưa nhiều mục nhỏ nhiều loại định dạng nữa thì cũng chậm bác nhé