Hỏi/ Thắc mắc - Máy có card rời, gắn dây VGA thay cho HDMI được không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy có card rời, gắn dây VGA thay cho HDMI được không?

CaoCao123

Búa Đá
PC của tôi có card đồ hoạ (rời) chạy song song với card on-board

Nhưng hiện tại tôi thấy thế này:

• Nếu cắm dây VGA thì card on-board có hoạt động (mở task manager thấy báo chạy >0% theo task manager). Nếu chạy game nặng thì card rời chạy.
  • Nếu cắm dây HDMI thì chỉ thấy mỗi card rời chạy (card on báo 0% trong task manager như hình). Và phải vào phần Graphics của window (như hình) chỉnh từng app một thì card on mới chạy riêng cho những app đó, app nặng thì card rời vẫn gánh

Bác bán máy có nói tôi là nếu máy đã có card rời mà cắm dây VGA thì dễ bị hỏng card? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp tôi là điều đó đúng hay sai ạ.

Tôi muốn hỏi để tận dụng được card on cho các tác vụ nhẹ. Nên bác nào rõ thì chỉ giúp tôi chứ đừng “dùng card rời rồi còn bày đặt cắm dây vga để tiết kiệm điện hay xài card rời mà còn muốn card on gánh cho nữa” nhé, tôi muốn hỏi để biết.

Cảm ơn các bác đã hướng dẫn ạ.

Attachments

44.6 KB · Lượt xem: 14,034
    31.5 KB · Lượt xem: 18

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
cứ cắm dây HDMI vào card rời mà chiến, còn lại đừng suy nghĩ nhiều bạn ơi. Câu hỏi này khá hóc nên khó ai biết hoặc nếu biết thì cũng khó có thể giải thích cho mình hiểu đc

ducminh192

Gà con
theo như bác nói em thấy thì nếu cắm dây VGA tác vụ nhẹ thì card on chạy , tác vụ nặng card rời gánh nên e nghĩ sẽ ổn định hơn là để 1 mình VGA gánh các tác vụ