Nhờ tư vấn - máy bị ăn file ảnh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn máy bị ăn file ảnh

hianalyst

Gà con
Hello ae,
máy bạn mình đang bị lỗi kiểu này
cái thẻ nhớ của máy ảnh khi cắm vào lap lần đầu xem dc hết.
Sau đó mất dần đi hình ảnh
nó để lại 1 đống thư mục rác và 1 đống file rác. Nhấp chuột phải xem thông tin thì nó đều ghi 0 kb hết nhưng dưới thanh trạng thái của windows thì nó lại có dung lượng (vài mb - vài gb)
em có thử kéo 1 vài file vào virus total thì đều báo là ko có virus :

dammage

Rìu Chiến
thẻ nhớ này xài lâu chưa bạn, theo tui thì khả năng cao là thẻ bị lỗi, format thường có thể giải quyết các lỗi logic nhưng theo tui biết lỗi logic không có hiện tượng dữ liệu cứ mất lần lần kiểu này, chắc phải sắm thẻ mới thôi

hianalyst

Gà con
th
thẻ nhớ này xài lâu chưa bạn, theo tui thì khả năng cao là thẻ bị lỗi, format thường có thể giải quyết các lỗi logic nhưng theo tui biết lỗi logic không có hiện tượng dữ liệu cứ mất lần lần kiểu này, chắc phải sắm thẻ mới thôi
thẻ thì chắc lâu rồi bác ạ. Nhưng chỉ mất mớ hình cũ thôi, chứ vẫn còn hiện thumbnail dc mấy cái ảnh đuôi CR2 kìa.
Mình nghi bị virus. Cài phần mềm diệt VR mạnh, nổi tiếng xem thử
e cũng nghi virus nhưng ko dò ra dc bác ạ, search tên folder cũng ko dc.
mà máy ở xa quá, bạn e con gái chỉ ko được

dammage

Rìu Chiến
thẻ thì chắc lâu rồi bác ạ. Nhưng chỉ mất mớ hình cũ thôi, chứ vẫn còn hiện thumbnail dc mấy cái ảnh đuôi CR2 kìa.
hình đó có mở lên bình thường được không bạn, chứ thumbnail có khi là được cache từ trước thôi

mralexis

Búa Gỗ
Đồng ý với bạn này !

assasin13890

Búa Đá Đôi
Hello ae,
máy bạn mình đang bị lỗi kiểu này
cái thẻ nhớ của máy ảnh khi cắm vào lap lần đầu xem dc hết.
Sau đó mất dần đi hình ảnh
nó để lại 1 đống thư mục rác và 1 đống file rác. Nhấp chuột phải xem thông tin thì nó đều ghi 0 kb hết nhưng dưới thanh trạng thái của windows thì nó lại có dung lượng (vài mb - vài gb)
em có thử kéo 1 vài file vào virus total thì đều báo là ko có virus :

Bị tạo ra mấy file kiểu này dễ là dính virus lắm bác