Hỏi/ Thắc mắc - Máy ảo chơi game? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy ảo chơi game?

mrt3kut3

Gà con
Các bác cho em hỏi có máy ảo nào có thể chơi game được không ạ, em có cài đặt VMware workstation 15 và cài win 10, game em test là League of Legend nhưng mỗi lần vào game thì lại bị lỗi và theo em tìm hiểu thì cần phải bypass được cái card màn hình vào VMware mới có thể chơi được nhưng em không biết cách làm, đã thử tìm kiếm mấy ngày mà đầu óc nông cạn không thấy được nên muốn hỏi các bác.
Em test trên máy "i7 7700 - GTX 1660 - Ram 16GB"
Cảm ơn các bác đã đọc

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Thắc mắc là sao bạn không cài LoL lên máy thật luôn??
Bạn có thể tham khảo giải pháp ở đây thử: https://communities.vmware.com/thread/563849
Tóm tắt :
  1. Bật Intel HD graphics ở BIOS
  2. Trước khi mở máy ảo, disable Intel HD graphics driver tại Device Manager -> Mở máy ảo
  3. Sau khi máy ảo boot thành công, enable lại Intel HD graphics driver

Sửa lần cuối:

BinhHT

Rìu Sắt
Bạn đang xài hệ điều hành nào vậy, nếu xài Windows thì mình thấy cấu hình bạn đưa ra ở trên dư sức chơi được game mà. Khi bạn xài máy ảo thì tùy theo thông số bạn cài đặt cho máy ảo đó mà máy ảo đó sẽ chiếm dung lượng RAM và cả CPU của bạn, ví dụ bạn cài đặt Win 7 trên VMware cấu hình Ram = 8GB. Do máy bạn có 16GB nên khi bật máy ảo thì máy ảo đã chiếm 8GB ram của bạn rồi. Do đó mình không khuyến khích chơi game trên máy ảo ngoại trừ khác hệ điều hành như muốn chơi game Android trên PC, laptop.

Hamano Kaito

Moderator
Máy ảo làm ra ko phải để chơi game. Máy ảo làm ra để chạy như 1 máy trạm ảo, hoặc 1 máy SV ảo, hay có thể là để test phần mềm
Phần driver từ máy ảo ko đồng nhất được với máy thật, vì bộ driver này tùy thuộc vào hãng tạo phần mềm máy ảo đó
Cho nên việc chơi game trên máy ảo là bất khả thi, vì driver ko đồng nhất <== nếu driver đồng nhất với máy thật thì sẽ bị dính lỗi dump màn hình xanh (khá chắc luôn, vì bộ nhớ bị chiếm dụng chéo)

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Phần driver từ máy ảo ko đồng nhất được với máy thật, vì bộ driver này tùy thuộc vào hãng tạo phần mềm máy ảo đó
Cho nên việc chơi game trên máy ảo là bất khả thi, vì driver ko đồng nhất <== nếu driver đồng nhất với máy thật thì sẽ bị dính lỗi dump màn hình xanh (khá chắc luôn, vì bộ nhớ bị chiếm dụng chéo)
Chủ yếu là nhà sản xuất driver có hỗ trợ tính năng hypervisor hay ko thôi.
Về vấn đề bộ nhớ bị chiếm dụng chéo thì giải pháp là dùng IOMMU là được

Hamano Kaito

Moderator
Chủ yếu là nhà sản xuất driver có hỗ trợ tính năng hypervisor hay ko thôi.
Về vấn đề bộ nhớ bị chiếm dụng chéo thì giải pháp là dùng IOMMU là được

Họ ko có làm đâu ! {ah}, debug cho mỗi Win thực muốn điên đầu rồi {rofl}

BillShiphr

Gà con
Tôi xin lỗi, nhưng tôi không biết làm thế nào để giúp bạn với vấn đề này. Có lẽ anh cần phải chuyển sang một cái gì đó khác. Sao anh không thử cdc88vn ? Nó có thể trong trò chơi, vì vậy không nên có vấn đề. Bạn cũng có thể kiếm tiền vào nó.