Hỏi/ Thắc mắc - Mấy anh chị Giỏi code Xử lý Cứu Giúp Em Đoạn Code Cộng Dồn với ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mấy anh chị Giỏi code Xử lý Cứu Giúp Em Đoạn Code Cộng Dồn với ạ

songxanh

Gà con
Mấy anh chị Giỏi code ơi cho em hỏi xíu ạ - Cứu em Đoạn Code với ạ

$data = array(
'nhaphang_gannhat' => $this->input->post('nhaphang_gannhat'), // nhập hàng gần nhất
'quantity_prd' => $this->input->post('nhaphang_gannhat') + $this->input->post('quantity_prd'),
);

ví dụ nhập:
*nhập lần thứ 1
nhaphang_gannhat = 90
thì nó ra quantity_prd = 90
*nhập lần thứ 2
nhaphang_gannhat = 100
thì nó ra quantity_prd = 100 (sao quantity_prd nó không ra 190 tức là = 100 + 90)
*nhập lần thứ 3
nhaphang_gannhat = 60
thì nó ra quantity_prd = 60 (sao quantity_prd nó không ra 250 tức là = 50 + 190)

em muốn nhập bao nhiêu lần thì nó + dồn bao nhiêu lần thì làm sao ạ
Chỉ em với ạ

àh kiểu như:
a + b = b'
a + b' = b''
a + b'' = b'''
cứ thế
mà em ko biết phải ghi sao cho nó chạy ạ

Cứu giùm em với ạ

newflex

Búa Gỗ
Dùng đệ quy đi bạn.

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đoạn code bạn show hơi ngắn để mình hiểu ra vấn đề. Nhưng mình thấy hình như bạn đang vướng ở chi tiết khi mỗi lần bạn gán lại cho biến $data thì array đó là khởi tạo mới đó bạn, mà khởi tạo mới thì quatity_prd bằng 0 nên bạn cộng kiểu gì được.

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đoạn code bạn show hơi ngắn để mình hiểu ra vấn đề. Nhưng mình thấy hình như bạn đang vướng ở chi tiết khi mỗi lần bạn gán lại cho biến $data thì array đó là khởi tạo mới đó bạn, mà khởi tạo mới thì quatity_prd bằng 0 nên bạn cộng kiểu gì được.
Cũng có thể mình hiểu sai, tại mình thấy bạn đang sử dụng quatity_prd từ input post, vậy phải xem lại từ cái input của bạn rồi. Thử chạy debug xem thử đi bạn.