Mất việc do cắt giảm nhân sự mùa dịch, tôi lao đao vì khủng hoảng tài chính và hướng rẽ mới | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Mất việc do cắt giảm nhân sự mùa dịch, tôi lao đao vì khủng hoảng tài chính và hướng rẽ mới

Uyen Sam

Gà con
Tôi là một người làm công việc văn phòng, năm nay 26 tuổi và đã nghỉ việc vào tháng 11 năm 2020. Đó là một sự chấm dứt công việc ngay lập tức. Tôi không nghĩ nó đã xảy ra với tôi, và không ai có thể biết được nó sẽ đến.

Bạn nghĩ rằng điều này chỉ xảy ra với những người ở độ tuổi giữa 40 và 50, phải không? Bạn sai rồi. Tôi đã đi làm công việc mới sau khi thất nghiệp gần một năm. Tính đến hôm nay, tôi có tổng cộng 0 đồng trong tài khoản ngân hàng của mình và đây là cách tôi đang đối phó.

Tôi đã điên cuồng tìm kiếm những công việc bán thời gian để lấp đầy khoảng trống cho công việc mới chưa bắt đầu. Trên thực tế, tôi đã nộp đơn cho hơn 300 danh sách công việc, nhưng không nhận được câu trả lời nào. Đặc biệt, trong mùa dịch này, tìm được việc làm lại càng khan hiếm.

Hướng rẽ mới cho sự nghiệp

Việc tìm kiếm một công việc rất khó khăn, tôi quyết định sử dụng thời gian này để nâng cao kỹ năng của bản thân để có thể làm việc tốt hơn trong tương lai.

Cùng với đó, tôi đã đăng ký tài khoản tại Jobsign để trở thành một Freelancer Marketing. Rất may, điều đó đã mang lại cho tôi khoản trợ cấp một tháng, giúp tôi thanh toán một số hóa đơn của mình.

Hướng dẫn đăng ký tài khoản để kiếm thu nhập từ nền tảng JobSign

Tôi sẽ review thật chi tiết kèm hình ảnh cụ thể để mọi người dễ thực hiện. Cùng theo dõi nhé!

job-sign-đăng-ký-1

• Bước 1: Tạo tài khoản. Đầu tiên, bạn truy cập vào trang chủ Jobsign, sau đó bấm vào nút Đăng nhập ở trên cùng bên phải. Vì tôi chưa có tài khoản trên Jobsign, nên sẽ phải đăng ký tài khoản mới ngay tại đây.​

job-sign-đăng-ký-2

• Bước 2: Sau khi tạo tài khoản thành công, bạn đăng nhập vào tài khoản mới, ở màn hình home click vào nút “Trở thành seller”.​

job-sign-đăng-ký-3

• Bước 3: Chọn “Tham gia ngay” để điền thông tin trở thành seller.​

job-sign-đăng-ký-4

• Bước 4: Sau khi đăng ký thành công, bước tiếp theo là tạo gig, bạn chọn “Dành cho seller” để vào trang quản lý.​

job-sign-đăng-ký-5

• Bước 5: Bạn chọn “Tạo Job” và di chuyển tới các bước tạo công việc của bạn.​

job-sign-đăng-ký-6

• Bước 6: Vậy là bạn đã hoàn thành tạo job thành công, từ bây giờ bạn có thể kiếm tiền từ chính kỹ năng của mình rồi.​

job-sign-đăng-ký-7

Đánh giá sau quá trình trải nghiệm Jobsign
1. ƯU ĐIỂM:
- Cấu hình giao diện bắt mắt, dễ nhìn, thao tác nhanh chóng, đặc biệt có phần đánh giá, cảm nhận.
- Lĩnh vực đa dạng ở nhiều lĩnh vực khác nhau như: Marketing, thiết kế, IT, Video & Âm nhạc,…
- Trao đổi và thương lượng trực tiếp với người thuê để có mức giá phù hợp.

2. NHƯỢC ĐIỂM:
- Có quá nhiều freelancer, mức cạnh tranh cao
- Thu nhập không ổn định

Bạn sẽ không bao giờ biết điều gì sẽ xảy ra trong tương lai vì vậy tiết kiệm khẩn cấp là điều bắt buộc. Mặc dù số tiền nhận được không nhiều, nhưng ít nhất nó đã giúp tôi vượt qua giai đoạn thất nghiệp đầu tiên của mình. Tuy nhiên, như bạn có thể thấy, vẫn chưa đủ để giúp tôi vượt qua hoàn cảnh hiện tại. Hy vọng bài viết chia sẻ trên sẽ giúp bạn tìm được hướng đi phù hợp để vượt qua thời kỳ khủng hoảng do mất việc trong đại dịch.​

malemkhoang

Rìu Chiến
Mình đã kiếm được 1000$ tại nhà mùa dịch, bằng JobSign như thế nào? - Diễn đàn Marketing - Forum Marketing - Cộng đồng Marketing Online

gotiengviet

Búa Đá
Bên mình đang tuyển CTV Dropship các sản phẩm đồ da quân sự, an ninh như: Bao đựng súng ngắn da thật, bao đựng còng số 8, bao đựng công cụ hỗ trợ, và nhiều loại bao túi kỹ thuật, phụ kiện khác, bạn nào quan tâm inbox mình nhé

gotiengviet

Búa Đá
Bên mình đang tuyển CTV Dropship các sản phẩm đồ da quân sự, an ninh như: Bao đựng súng ngắn da thật, bao đựng còng số 8, bao đựng công cụ hỗ trợ, và nhiều loại bao túi kỹ thuật, phụ kiện khác, bạn nào quan tâm inbox mình nhé
Các sản phẩm bên shop mình đang cần mở rộng kênh phân phối:
  • Bao đựng súng ngắn K59
  • Bao đựng súng ngắn K54
  • Bao đựng súng ngắn CZ83
Da bò thật theo tiểu chuẩn Quân đội, khâu tay thủ công, chắc chắn, bền bỉ tin cậy

gotiengviet

Búa Đá
Một số link sản phẩm cho các bạn tiện tham khảo:
Bao súng K54
Mã:
https://shp.ee/cc8ipmj
Bao súng CZ83-K59
Mã:
https://shp.ee/3mwyiwt
Bao súng cao bồi
Mã:
https://shp.ee/nfhb8i3
Bao còng số 8
Mã:
https://shp.ee/ge2xhpm

HaiHauCM

Gà con
Cấu hình giao diện bắt mắt, dễ nhìn, thao tác nhanh chóng, đặc biệt có phần đánh giá, cảm nhận.

kante98

Gà con
mình cũng xin nghỉ làm ở nhà cả năm nay, dù vẫn đang loay hoay công việc riêng nhưng ko có ý định đi xin việc nữa