Màn hình xanh, Các bác giúp hộ mình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Màn hình xanh, Các bác giúp hộ mình

dungtam25

Búa Gỗ
Máy tính mình đang dùng, lâu lâu lại hiện lên màn hình xanh và restart lại. Các bạn cho mình hỏi máy bị gì, và khắc phục ra sao. Mình mới cài Win 10. Cám ơn các bạn trước. Thân chào.

dungtam25

Búa Gỗ
Ntfs.sys 🤔 bạn cài lại win coi sao nhé , vẫn bị thì ổ cứng của bạn có vấn đề

Mình đã cài lại win trên ổ ssd 2.5 rồi bạn ạ. Hiện giờ đang dùng ổ ssd mSata và cài lại win mà cũng bị
Cám ơn bạn đã quan tâm

dungtam25

Búa Gỗ
Có khi nào hiện tượng này do ram không các bác nhỉ.Mình dốt đặc cái này, Mong các bạn giúp thêm.Mình cám ơn trước. Thân nhiều

dungtam25

Búa Gỗ
Mình đang dùng NUC7i3BNH ram 8gb ổ mSata 256 GB đang cài win 10 ạ
Dùng ssd 2.5 cài mới win 10 bị, mình thay ổ mSata và cài mới win 10 nó cũng bị
Lâu lâu, nó mới bị, có khi đang vào win 10 bị, và đang dùng thì bị. Hiện tượng này không xảy ra thường xuyên, Mong các bạn giúp hộ mình,hai ssd này thì ổ ssd mSata hiệu Samsung 256gb , còn ổ 2.5 hiệu Western Digital 240gb.Thân chào

CN789

Gà con
1 là virus

2 là usb cài win có vấn đề

3 là ram - cái này hiếm xảy ra vì nó là láp

khuyến nghị cài bản win 10 mượt nhất tại google drive .

thiên về cái usb win 10 lỗi nhiều hơn .

LikeAbOSS

Gà con
Có khi nào hiện tượng này do ram không các bác nhỉ.Mình dốt đặc cái này, Mong các bạn giúp thêm.Mình cám ơn trước. Thân nhiều
Nhắc đến ram, Bạn set ram ảo chưa ? Chưa thì test xem nó ổn không :) Nếu set ram ảo rồi thì tìm hướng giải quyết khác, vì máy nhà hàng xóm 16gb ram bị màn hình xanh, set ram ảo xong hết.
Trường hợp còn xanh lè :) thì mình đề nghị... trước khi bị xanh lè máy có thay đổi gì không để biết mà mò :D
Win 10 1903 mình đang xài cũng khá ổn.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Bạn xem CPU loại gì? Intel hay ADM? Vào trang chủ của hãng tải đúng phiên bản driver của chip về cài xem có khắc phục được không nhé! Tôi đã khắc phục bằng cách này và thành công (với laptop của tôi).

dungtam25

Búa Gỗ
1 là virus

2 là usb cài win có vấn đề

3 là ram - cái này hiếm xảy ra vì nó là láp

khuyến nghị cài bản win 10 mượt nhất tại google drive .

thiên về cái usb win 10 lỗi nhiều hơn .
Bạn cho mình xin link nhé. Cám ơn bạn
Nhắc đến ram, Bạn set ram ảo chưa ? Chưa thì test xem nó ổn không :) Nếu set ram ảo rồi thì tìm hướng giải quyết khác, vì máy nhà hàng xóm 16gb ram bị màn hình xanh, set ram ảo xong hết.
Trường hợp còn xanh lè :) thì mình đề nghị... trước khi bị xanh lè máy có thay đổi gì không để biết mà mò :D
Win 10 1903 mình đang xài cũng khá ổn.
Mình không biết cách set ram ảo bác ạ. Cám ơn bác
Bạn xem CPU loại gì? Intel hay ADM? Vào trang chủ của hãng tải đúng phiên bản driver của chip về cài xem có khắc phục được không nhé! Tôi đã khắc phục bằng cách này và thành công (với laptop của tôi).
Để mình cài theo hướng dẫn của bác xem sao. Cám ơn bác

dungtam25

Búa Gỗ
Cám ơn các bạn đã quan tâm giúp đỡ,sau khi post bài hỏi, mình tháo ram ra, dùng cồn 90 độ vệ sinh thật kỹ, xong gắn vào thì từ hôm đó đến nay không bị nữa. Không biết là mèo mù vớ cá rán không nhỉ {big_smile}
Một lần nữa cám ơn Mod, và các bạn đã quan tâm. Thân chào