Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình máy tính xuất hiện chấm trắng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình máy tính xuất hiện chấm trắng

easy 8

Gà con
cho em hỏi là sau 1 năm sử dụng thì máy tính em bắt đầu xuất hiện cái chấm trắng là thế nào ? (màn hình vẫn hoạt động bình thường ) em nghi là do cái màn hình chứ ko phải phần mềm . Mong các cao nhân giúp đỡ

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
cho em hỏi là sau 1 năm sử dụng thì máy tính em bắt đầu xuất hiện cái chấm trắng là thế nào ? (màn hình vẫn hoạt động bình thường ) em nghi là do cái màn hình chứ ko phải phần mềm . Mong các cao nhân giúp đỡ
Màn hình bị điểm chết rồi. Nếu chỉ 1 điểm thì cứ phớt lờ nó thôi, nhiều thì cẩn thận nó lan.

Pham Ngoc Khanh

Rìu Sắt Đôi
Bạn thử lấy khăn thấm cồn rồi lau chỗ đó xem có đi hay không, hoặc dùng phần mềm test điểm chết của màn hình để kiểm tra. Nếu bị điểm chết thì nên xài màn hình thật kỹ, tránh tác động vật lý như rơi rớt va đập, tránh hoạt động ở nơi có cường độ, điện áp không ổn định.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Màn hình của hãng nào bạn. Có công cụ cố khôi phục ảnh điểm chết đó

Teplice

Thành viên BQT
Trước tiên bạn đổi background về font màu đeb để xem nguyên nhân cái chấm trắng đó do ảnh nền hay là gì, cái này không liên quan đến phần mềm.
P/s: Máy bạn laptop hay PC????

W H I T E

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thay màn hình sớm nhé bác, đã lỗi rồi thời gian cũng dẫn đến lỗi khác, chất lượng cũng k như ban đầu. Màn hình là cái quan trọng, dễ hỏng mắt lắm.

easy 8

Gà con
từ từ mấy ông hiểu sai ý tui rồi cái chấm kì lạ của tui là vẫn thấy đc hình ở vị trí bị chấm và cái chấm này nhỏ như kiểu bị gỉ sét ấy và em dùng pc mua hàng mới cách đây gần 1 năm

W H I T E

Junior Moderator
Thành viên BQT
từ từ mấy ông hiểu sai ý tui rồi cái chấm kì lạ của tui là vẫn thấy đc hình ở vị trí bị chấm và cái chấm này nhỏ như kiểu bị gỉ sét ấy và em dùng pc mua hàng mới cách đây gần 1 năm
Bác vệ sinh kỹ cái màn hình chưa

nick 11K

Rìu Sắt
Thay màn hình sớm nhé bác, đã lỗi rồi thời gian cũng dẫn đến lỗi khác, chất lượng cũng k như ban đầu. Màn hình là cái quan trọng, dễ hỏng mắt lắm.
Mua mới cách 1 năm , đến nay thì đã cũ rồi , hàng điện tử thì hên xui và cũng có thể tác động của người dùng vô tình hay cố ý . Các bác đã bày cho các cách nếu ko hết thì chịu thôi .
Muốn test thì chụp màn hình , lưu lại mở ảnh lên xem nếu cái ảnh ngay nơi đó ko bị trắng tức là màn hình lỗi , có vậy thôi

Teplice

Thành viên BQT
cho tui hỏi là cái dead pixel locator xài như thế nào thế ?
Để kiểm tra điểm chết, bạn nhấn vào bất cứ màu nào xuất hiện trên giao diện. Màu sắc sẽ bao phủ toàn màn hình. Dùng các mũi tên để chuyển sang các màu sắc khác nhau.

Nếu như màn hình của bạn có những điểm màu lạ, khác màu với màn hình máy tính thì đó sẽ là điểm chết. Bạn có thể đổi qua lại giữa các màu để kiểm tra chính xác hơn. Nhấn Esc để trở về giao diện màn hình như cũ.

Chúng tôi kiểm tra màn hình với màu xanh Cyan và không thấy có điểm chết nào. Với máy có điểm chết, các chấm nhỏ khác màu sẽ xuất hiện để bạn dễ dàng nhận biết.

Pham Ngoc Khanh

Rìu Sắt Đôi
cho hỏi là cái này bao nhiêu tiền thế ?thank
Giá cả thì bạn cứ ra ngoài tiệm bán máy tính ấy, hỏi người ta, không bao nhiêu đâu mà. Lấy cồn hoặc dung dịch lau kính thấm vào khăn rồi lau cũng sạch tinh tươm, bởi lẽ mình lau chỉ ở bề mặt kính bảo vệ màn thôi, chưa đến lớp dầu tinh thể lỏng đâu.

easy 8

Gà con
Giá cả thì bạn cứ ra ngoài tiệm bán máy tính ấy, hỏi người ta, không bao nhiêu đâu mà. Lấy cồn hoặc dung dịch lau kính thấm vào khăn rồi lau cũng sạch tinh tươm, bởi lẽ mình lau chỉ ở bề mặt kính bảo vệ màn thôi, chưa đến lớp dầu tinh thể lỏng đâu.
dung dịch lau kính mà anh nói cái dùng để lau kính mắt đúng ko ? em đọc trên mạng nó nói là ko đc dùng dung dịch lau kính mắt để vệ sinh màn hình vì màn hình máy tính bây giờ khá nhạy cảm (em đọc trên đây: http://thuthuat.taimienphi.vn/co-nen-dung-dung-dich-lau-man-hinh-laptop-dien-thoai-khong-4770n.aspx) dù sao cũng cảm ơn anh

W H I T E

Junior Moderator
Thành viên BQT