Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình máy tính bị lỗi? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình máy tính bị lỗi?

NThHuan

Gà con
Chuyện là em mới được cho con màn LG W1943SE-PF cũ, mà nó hiển thị bị mất một phần bên trái và phần dưới taskbar. Em đã thử factory reset của màn hình và chỉnh độ phân giải theo đúng như nhà sản xuất mà vẫn không khắc phục được. Các bác giúp em với!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Này trông như nước vào nhỉ, máy em mình cũng bị vậy
mua màn mới thôi. khắc phục ko được đâu . {adore}
Lỗi vật lý không phải lỗi phần cứng đâu. Mua màn mới nguyên seal dùng đi bạn
Chủ topic vẫn biết màn hình bị đốm , nhưng cái nói ở đây là bị lỗi hiển thị , ko có taskbar và desktop bị lệch sang 1 bên
Bạn chủ topic hãy nhần nút reset điều chỉnh trên monitor

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chuyện là em mới được cho con màn LG W1943SE-PF cũ, mà nó hiển thị bị mất một phần bên trái và phần dưới taskbar. Em đã thử factory reset của màn hình và chỉnh độ phân giải theo đúng như nhà sản xuất mà vẫn không khắc phục được. Các bác giúp em với!

Chỉnh tracking trên màn hình bạn nhé. (Menu > tracking . . . )

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko tự động dc thì bạn chỉnh thủ công thôi , cái auto trên win chưa chắc đã chuẩn , vì dễ n vẫn nhớ cấu hình màn cũ .

sonha

Rìu Sắt
Mình đoán là lỗi cáp HDMI , trước có 1 con bị lỗi độ phân giải xong thay cáp khác thì lại đc.

NThHuan

Gà con
Cảm ơn các bác nhiều nhé, sau 2 ngày mày mò từ phần cứng đến phần mềm, reset màn hình, chỉnh tay tỉ lệ, chỉnh độ phân giải bla bla... các kiểu không được thì tự nhiên mò vào cái chỗ tần số quét của màn hình. Chỉnh lên 85hz xong chỉnh về 60hz thì nó bình thường lại, không giải thích được luôn nhưng mà dùng được là mừng rồi hê hê.