Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình laptop bị sọc ngang | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình laptop bị sọc ngang

silver bullet

Búa Đá

Cho mình hỏi là máy tính mình bị sọc ngang gần hết màn hình(1/4 trên cũng thì bình thường) là bị gì vậy ạ, nhiều lúc nó hiện ảnh cũ chồng lên ở phần bị sọc ạ ?
Như này có sửa được không hay phải thay màn hình ạ

nghiatct610

Rìu Sắt
Đơn giản nhất thì bác kiểm tra lại card màn hình hoặc cable màn hình.
Màn hình lỗi đa số là phải bỏ thay mới vì hoặc là không sửa được, hoặc chi phí sửa quá đắt so với giá trị của nó sau khi sửa xong nên bác cứ định hình là thay mới dần đi là vừa. Màn cũ thì cứ vác ra tiệm họ xem cho.

silver bullet

Búa Đá
hư cáp thôi, hoặc lỏng cáp, tháp cáp màn hình ra vệ sinh chân, rồi cắm lại đàng hoàng, nếu vẫn bị thì do cáp rồi
dạ cảm ơn ạ, laptop mình vừa lỗi màn hình vừa hỏng ổ đĩa, lúc mình tháo ổ đĩa cũng có tháo display cable rồi cắm lại chứ không vệ sinh chân cable, có lần vẫn xem được hình ảnh, có lần không thấy ảnh, mà kiểu màn hình cắt ra thành những đường ngang nhỏ, đường hiện ảnh đường không đan xen nhau.

thuuong1309

Rìu Sắt

Cho mình hỏi là máy tính mình bị sọc ngang gần hết màn hình(1/4 trên cũng thì bình thường) là bị gì vậy ạ, nhiều lúc nó hiện ảnh cũ chồng lên ở phần bị sọc ạ ?
Như này có sửa được không hay phải thay màn hình ạ

Trường hợp này bạn nên kiểm tra lại cáp keesy nối nha,
1./ Lỏng cáp
2./ Thay luôn sợi cáp
3./ vệ sinh cáp và cổng kết nối.

silver bullet

Búa Đá
Trường hợp này bạn nên kiểm tra lại cáp keesy nối nha,
1./ Lỏng cáp
2./ Thay luôn sợi cáp
3./ vệ sinh cáp và cổng kết nối.
một điều lạ là có những sọc màu dọc nhỏ đôi lúc hiện lên ở phần màn hình bị lỗi nhưng khi mình đưa con trỏ chuột tới đó là nó mờ đi rồi biến mất.

Sửa lần cuối:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
một điều lạ là có những sọc màu dọc nhỏ đôi lúc hiện lên ở phần màn hình bị lỗi nhưng khi mình đưa con trỏ chuột tới đó là nó mờ đi rồi biến mất.
Bạn đưa lên gập xuống màn hình chậm nếu có lúc xuất hiện sọc lúc không thì khả năng cao là nhiễu tín hiệu do cap.
Ps: Nếu không phải thợ thì nên mang ra tiệm để đở mấy tiền "học phí" (làm lỗi màn hình thì học phí hơi chua) tại vì rất dễ hỏng màn nếu bóc không quen tay.

silver bullet

Búa Đá
Bạn đưa lên gập xuống màn hình chậm nếu có lúc xuất hiện sọc lúc không thì khả năng cao là nhiễu tín hiệu do cap.
Ps: Nếu không phải thợ thì nên mang ra tiệm để đở mấy tiền "học phí" (làm lỗi màn hình thì học phí hơi chua) tại vì rất dễ hỏng màn nếu bóc không quen tay.
Dạ mình cũng nghĩ là nên đem tới thợ sửa, mong không phải trường hợp xấu nhất
3/4 màn hình từ dưới lên laptop mình bị hỏng và mình thấy đường sọc ngang trên cùng nó rung rung, chập chờn như nhiễu tín hiệu ạ

Sửa lần cuối: