Màn hình Dell XPS 15 7590 bị ám vàng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Màn hình Dell XPS 15 7590 bị ám vàng

Chào các bạn!

Mình mới mua 1 con dell XPS 15 7590 mới full box, mình so sánh màn hình của nó với màn hình dell Utrashap U2419H và màn hình laptop asus hiện có thì thấy màn hình của laptop 7590 nó bị ám vàng hơn, mình có hỏi shop thì họ nói màn hình full HD IPS nó vậy !?

Bạn nào đã xài máy này rồi cho mình biết với, có phải màn hình này bản chất nó vậy ko, hay là do lỗi ạ!

Cám ơn mọi người nhiều!

Sửa lần cuối:

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Trong windows bạn có bật chế độ night light không?? Chế độ màn hình khi chiếu vào buổi tối nó sẽ chuyển màu cho phù hợp với ban đêm, nếu laptop đang trong bóng tối cũng vậy, thường có màu vàng.
P/S: Cho thêm cái ảnh để xem lỗi nhé bạn.

cochidau1210

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Mua thêm con nữa về so sánh cho dễ bạn ạ :))

caohieu089

Rìu Sắt Đôi
tùy. nếu máy new thì ko nói. còn máy 2nd/dựng thì họ sẽ bóc ra và nhét lót màn mới vào nhé.
tấm lót màn có thể kp loại sáng, mà là tấm ngả vàng. nên bạn nhìn nó sẽ hơi vàng vàng so với màu thực của các màn khác!

Trong windows bạn có bật chế độ night light không?? Chế độ màn hình khi chiếu vào buổi tối nó sẽ chuyển màu cho phù hợp với ban đêm, nếu laptop đang trong bóng tối cũng vậy, thường có màu vàng.
P/S: Cho thêm cái ảnh để xem lỗi nhé bạn.
Nó chuyển sang màu vàng như vậy thì liệu chỉnh màu video có chuẩn ko bạn nhỉ?