Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình chớp đen khi (win + L) hoặc do (User account control) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình chớp đen khi (win + L) hoặc do (User account control)

clip này là khi bấm (WIN +L)
Em chào các bác, các bác xem clip trên và chịu khó đọc tình trạng của em với {adore}
Hiện nay em đang dùng màn dell dòng P 24 inch năm 2019, em đổi qua cáp đầu D-sub thì không bị, chỉ bị khi dùng hdmi, displayport em ko có đồ để thử nên em lên đây hỏi xem có ai dùng hdmi bị bệnh giống em không ạ {canny}

Màn bị chớp khi bấm WIN+L, hoặc do tính năng dim mờ màn hình xung quanh khi hiện hộp thoại của User account control (UAC), các trình duyệt virus mà hiện cảnh báo làm mờ cũng bị, game.....v...v.. {choler}

- Tất cả chỉ bị lần đầu tiên sau khi mở máy lên hoặc từ sleep khởi động lên, hay khi để máy không làm gì màn tự tắt theo mặc định em di chuột mở lên lại, và sau đó không còn bị nữa {doubt}

- Riêng vs game em Ctrl+tab ra ngoài là bị liên tục ko sót phát nào ức chế vô cùng, mà dùng D-sub lại ko bị {ah}

ngày trước em dùng cáp noname 1 thời gian mở cáp ra xem thấy đen đen vệt đầu như bugi, em tá hỏa tìm hiẻu thì ra là hiện tượng dây kém ko có Ohm trở kháng làm tóe lửa, về lâu dài hư thiết bị,
em liền đi mua chuyển qua dùng cáp chất lượng là unitek yc137M

test ..... vẫn bị y chang :(

1.5m (1).jpg

em cũng đã thử thay qua cắm cổng hdmi con laptop vẫn bị, nên có thể loại trừ do con card hoặc máy bộ em đang dùng
giờ chắc chỉ có màn thôi, ko bik đây là tính năng hay lỗi nữa {cry} phải chăng dell ưu ái tín hiệu anlog của d-sub hơn tín hiệu của hdmi ??

em cũng tính chuyển qua lun d-sub khỏi lăn tăn nhưng cổng này lên hình nhìn rất chán đời ko rõ bằng hdmi ạ

Sửa lần cuối:

Chihiro

Rìu Sắt Đôi
Mình dùng HDMI cũng bị nhưng là chớp nháy liên tục khi mở 1 app nào đó full màn hình, tắt app đó đi là hết, vẫn chưa rõ nguyên nhân, hóng ...