Hỏi/ Thắc mắc - Malwarebytes và window defender | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Malwarebytes và window defender

ThuatHS

Búa Gỗ Đôi
Khi bạn cài một cái chống virus khác vào máy thì mặc định windows defender sẽ tự tắt mà, trong máy chỉ dùng được 1 loại thôi. 1 là gỡ windows defender, 2 là gỡ Malwarebytes, không dùng được song song. Theo mình biết là vậy.

tittau

Rìu Sắt
Khi bạn cài một cái chống virus khác vào máy thì mặc định windows defender sẽ tự tắt mà, trong máy chỉ dùng được 1 loại thôi. 1 là gỡ windows defender, 2 là gỡ Malwarebytes, không dùng được song song. Theo mình biết là vậy.
theo mình biết thì mwb đâu phải là phần mềm diệt virus nhỉ.

creslife

Búa Gỗ Đôi
theo mình biết thì mwb đâu phải là phần mềm diệt virus nhỉ.
Malwarebytes đã nâng cấp lên thành trình diệt virus rồi bạn, nên chỉ 1 trong 2 được chạy realtime protection. Bạn có thể thêm tùy chọn periodic scanning của Microsoft Defender để dùng kết hợp.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Malwarebytes là 1 kiểu trình Anti Virus (Anti Malware) chưa nổi tiếng. Lấy cái tên malware để tạo thêm động lực để người dùng cài vào tăng thêm bảo mật
Khi đã có được lượng người dùng đông đảo thì chuyển sang chơi độc lập. Mà trình Malwarebytes này nếu chơi độc lập sẽ khó cạnh tranh với Kav, Eset, Bit,...

Hamano Kaito

Moderator
N làm thế để đảm bảo ko gây tốn quá nhiều tài nguyên máy .
Ko phải sợ tốn tài nguyên máy. Mà là giải quyết được vấn đề xung đột
Để giải quyết vấn đề xung đột nó còn nhứt đầu hơn là tốn tài nguyên máy. Họ đã đi đúng hướng của trình anti
Việc còn lại là người dùng có còn thích dùng Malwarebytes nữa ko. Vì lúc trước họ cài vào là để tích hợp thêm tính năng bảo mật, chứ ko phải là trình anti độc lập
Nếu độc lập thì "thà xài của Mic" còn hơn <== câu này có lẽ khá quen thuộc

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Malwarebytes là 1 kiểu trình Anti Virus (Anti Malware) chưa nổi tiếng. Lấy cái tên malware để tạo thêm động lực để người dùng cài vào tăng thêm bảo mật
Khi đã có được lượng người dùng đông đảo thì chuyển sang chơi độc lập. Mà trình Malwarebytes này nếu chơi độc lập sẽ khó cạnh tranh với Kav, Eset, Bit,...
đúng ý em quá. <3

tittau

Rìu Sắt
Malwarebytes đã nâng cấp lên thành trình diệt virus rồi bạn, nên chỉ 1 trong 2 được chạy realtime protection. Bạn có thể thêm tùy chọn periodic scanning của Microsoft Defender để dùng kết hợp.
thank bạn làm mình cứ tưởng no chỉ phaanfm ềm hỗ trợ av

tittau

Rìu Sắt
tks
lúc cài cứ tưởng nó phần mềm hỗ trợ av

tittau

Rìu Sắt
Ko phải sợ tốn tài nguyên máy. Mà là giải quyết được vấn đề xung đột
Để giải quyết vấn đề xung đột nó còn nhứt đầu hơn là tốn tài nguyên máy. Họ đã đi đúng hướng của trình anti
Việc còn lại là người dùng có còn thích dùng Malwarebytes nữa ko. Vì lúc trước họ cài vào là để tích hợp thêm tính năng bảo mật, chứ ko phải là trình anti độc lập
Nếu độc lập thì "thà xài của Mic" còn hơn <== câu này có lẽ khá quen thuộc
vâng
tại lúc mới cài lại cứ tưởng nó bảo vệ vào mấy trang web linh tinh chuwsk o nghĩ nó có av . không biết chức năng av nó đánh giá cao ko nhỉ

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Dạo gần đây có vẻ Malwarebytes đã thay đổi, trước vẫn chạy song song được với Microsoft Defender.
Thằng này chống virus theo kiểu "giết nhầm còn hơn bỏ sót", được đánh giá cao trong phòng chống Ransomware. Thực hư ra sao mình chưa có thời gian lab, để bác mod Hamano Kaito nghiên cứu chơi.

tittau

Rìu Sắt
Dạo gần đây có vẻ Malwarebytes đã thay đổi, trước vẫn chạy song song được với Microsoft Defender.
Thằng này chống virus theo kiểu "giết nhầm còn hơn bỏ sót", được đánh giá cao trong phòng chống Ransomware. Thực hư ra sao mình chưa có thời gian lab, để bác mod Hamano Kaito nghiên cứu chơi.
vâng tks bạn
nghe vụ giết nhầm hơn bỏ xót lại thấy lo lo
từ hôm cài nó đến h lưới vnz mà nó cứ nhẩy lên ntn là sao nhỉ

Attachments

94.6 KB · Lượt xem: 32

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
vâng tks bạn
nghe vụ giết nhầm hơn bỏ xót lại thấy lo lo
từ hôm cài nó đến h lưới vnz mà nó cứ nhẩy lên ntn là sao nhỉ
Bạn tự tin thì cái link nào báo vậy bạn cho nó vào danh sách Allow List là dc thôi, link nào thấy ko an toàn thì nó block, vậy cùng tốt.