Hỏi/ Thắc mắc - main lỗi 15s tự tắt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc main lỗi 15s tự tắt

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình có con main asus h61,nay tự dưng bật máy lên cứ 15s nó lại tự tắt.Ai biết sửa chỉ mình vs.mình cảm ơn!
Tôi nghĩ do nhà sản xuất họ thiết kế như vậy cho nó bền , chạy lâu sẽ nóng làm hư hư main , nên gắn cái công tắc tự động cho nó nghỉ sau 15 phút để main nó bền {amazed}

game1295

Búa Gỗ Đôi
N báo usb voltage phải ko
Đúng rồi bn

Fusin

Búa Đá Đôi
Bạn mới Vệ sinh máy lại đúng không? Có mấy nguyên nhân sau của mainboard Asus hay gặp phải tình trạng này.
1/- Một trong các cổng cắm USB của bạn bị lỗi (đầu USB gãy hay đã chạm). Thử bằng cách rút hết các cổng cắm usb nối với thùng máy xem sao?
2/ Trong lúc vệ sinh, bạn làm mất/rơi cầu nối 2 chân cắm jump USB. (xem hình nhé) tìm và cắm lại. Nếu tìm không ra thì qua nhà hàng xóm mượn...
3/ Lỗi bios - tháo pin bios ra xả sau 15s gắn lại.
4/ Lỗi mainboard do con chip nam (chip chuyên quản lý các khe pci, usb, etc bị lỗi, nếu nóng quá có thể do keo đã khô, keo khô biết phải làm gì rồi đó).
5/ Lỗi này sau cùng quan trọng nhất. LỖI NGHE LỜI TÔI ... Thầy bói đoán voi. Lần lượt 1,2,3 nếu vẫn không được thì cân nhắc đưa ra tiệm ngay và luôn .
Đây là hình cầu nối jump (hình ảnh lấy trên mạng).

game1295

Búa Gỗ Đôi
Bạn mới Vệ sinh máy lại đúng không? Có mấy nguyên nhân sau của mainboard Asus hay gặp phải tình trạng này.
1/- Một trong các cổng cắm USB của bạn bị lỗi (đầu USB gãy hay đã chạm). Thử bằng cách rút hết các cổng cắm usb nối với thùng máy xem sao?
2/ Trong lúc vệ sinh, bạn làm mất/rơi cầu nối 2 chân cắm jump USB. (xem hình nhé) tìm và cắm lại. Nếu tìm không ra thì qua nhà hàng xóm mượn...
3/ Lỗi bios - tháo pin bios ra xả sau 15s gắn lại.
4/ Lỗi mainboard do con chip nam (chip chuyên quản lý các khe pci, usb, etc bị lỗi, nếu nóng quá có thể do keo đã khô, keo khô biết phải làm gì rồi đó).
5/ Lỗi này sau cùng quan trọng nhất. LỖI NGHE LỜI TÔI ... Thầy bói đoán voi. Lần lượt 1,2,3 nếu vẫn không được thì cân nhắc đưa ra tiệm ngay và luôn .
Đây là hình cầu nối jump (hình ảnh lấy trên mạng).
Xem phần đính kèm 42721Xem phần đính kèm 42722
oke cảm ơn bn để mình test thử. đang dùng nó tự bị vậy đen quá

HB1122

Búa Gỗ
Bên em có nhận sửa bác nhé, bác cầm qua bên em kiểm tra cụ thể xem do đâu báo bác phương án xử lý và chi phí cho dễ ạ