main giga b450 aorus elite cổng M2b socket không nhận ssd | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

main giga b450 aorus elite cổng M2b socket không nhận ssd

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
chào các bác e có cái main b450 aorus elite
cổng m2a thì nhận ssd nvme
nhưng cổn m2b thì không nhận
cao nhân nào biết chỉ e config nếu nó không hư ạ
Rút thử mấy cái ổ cứng đang cắm vào main bằng cổng sata đi, slot M2 nó chia sẻ với một trong nhưng cổng đó. Hoặc slot đó chỉ chuyên cho sata dạng M.2

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
chờ các cao nhân vào giải quyết. mình cảm thấy thread này khá thú vị nên cắm cái mắt

cá nhân mình cho rằng đây có thể là đặc điểm của dòng main b & main z, loại 2 3 4 slot m.2 - cpu intel gen 11 support pice 4.0 còn gen 10 thì 3.0. main của ông thớt chỉ support pice 3.0 thôi.
cho nên khe m.2 thứ 2 bị khóa với cpu intel gen 10.

có suy đoán ngu thì các bro đừng chửi em tội nghiệp {sweet_kiss}

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
chờ các cao nhân vào giải quyết. mình cảm thấy thread này khá thú vị nên cắm cái mắt

cá nhân mình cho rằng đây có thể là đặc điểm của dòng main b & main z, loại 2 3 4 slot m.2 - cpu intel gen 11 support pice 4.0 còn gen 10 thì 3.0. main của ông thớt chỉ support pice 3.0 thôi.
cho nên khe m.2 thứ 2 bị khóa với cpu intel gen 10.

có suy đoán ngu thì các bro đừng chửi em tội nghiệp {sweet_kiss}
Đây main b450 sp cpu amd bạn ơi.
@nghiabaclieu bạn show rõ model 2 cái ổ ssd đang cắm xem.

Handrf

Kiếm đá
theo mình biết nếu khe m2 mà cắm ssd sata interface thì mới bị mất 1 cổng sata do bị cổng m2 chiếm mất. trường hợp bạn này thì m2 lại k dùng đc. hơi dị.

bạn thử vệ sinh cổng m2 xem có bị bụi? gỡ hết các ổ khác ra chỉ để đúng ổ cần test thôi

C6H5OH

Búa Gỗ
Vô trang chủ nhà sẩn xuất mà coi, B450 aorus elite là main dành cho CPU AMD.

Hướng dẫn cắm SSD NVME nó ghi rõ ràng ở cả trang chủ lẫn hướng dẫn sử dụng main rồi mà, cái khe M2B bên dưới nhận có 2 làn thôi, cắm như hướng dẫn là được :