Macrium Reflect soft backup top đầu hiện nay bản portable cả install | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Macrium Reflect soft backup top đầu hiện nay bản portable cả install

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có rất nhiều phần mềm để backup windows và dữ liệu , riêng hôm nay tôi giới thiệu các bác phần mềm Macrium này .
Macrium 7.3.5854 bản portable hôm nay đã chạy được và backup thành công trên máy của tôi nên tôi lập theard này giới thiệu các bác dùng thì tải về thử nghiệm

Sau khi đã backup nếu máy có bị lỗi thì các bác cần phải có winpe để recovery từ winpe
Và link tải thì các bác vào topic dưới đây , bản portable thì tải từ trang FC Portable , bản insrall thì có nhiều trang đã up

Và các bác cũng có thể xem qua 1 trình backup windows và dữ liệu cũng thuộc top đầu khác ở cái topic này

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
- Đã tải về và test (soft chạy tốt trên Win Enterprise GN x64 ạ):
Xem phần đính kèm 22548
Ngày trước tôi có bản 6 portable nó vẫn chạy nhưng khi backup đều bị lỗi nhiều lần , cho đến hôm nay có bản portable 7 này backup mới thành công .
Vì tôi ko muốn install nên lâu rồi ko có dùng Macrium cho đến ngày hôm nay :D

phongtv

Búa Đá
Trên trang FC Portable đã có Macrium Reflect 8.0 portable https://www.fcportables.com/macrium-reflect-portable/ nhưng download về và upload ngược lên virustotal thì báo nhiều virus.
Các bạn muốn download đúng bản Macrium Reflect 7.3 portable an toàn của bác @sec0 thì có thể vào trang:
Mã:
https://portablebull.com/macrium-reflect-technicians-7-3-5854-portable-free-download-64-bit/

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trên trang FC Portable đã có Macrium Reflect 8.0 portable https://www.fcportables.com/macrium-reflect-portable/ nhưng download về và upload ngược lên virustotal thì báo nhiều virus.
Các bạn muốn download đúng bản Macrium Reflect 7.3 portable an toàn của bác@sec0 thì có thể vào trang:
Mã:
https://portablebull.com/macrium-reflect-technicians-7-3-5854-portable-free-download-64-bit/
Bạn tải về giải nén , sau đó nén lại rồi thử check 1 lần nữa xem sao . Do file của họ nén có 1 cái gì đó đi kèm hay sao ấy , tôi tải về mấy ngày trước dùng đâu thấy gì

camon

Búa Đá
Cám ơn lời khuyên của bạn , mình thử dùng phần mềm TeraByte drive image , còn phần mềm Macrium Reflect soft backup,mình không download được , bạn có link mega phần mềm Macrium Reflect soft backup cho mình xin. Cám ơn bạn nhiều

camon

Búa Đá
cám ơn lời khuyên của bạn, mình sẽ dùng thử phần mềm terabyte-drive-image-backup-restore-3-40, còn phần mềm Macrium Reflect Technician’s 7.3.5854 Portable mình không download đươc. Bạn có link mega cho phần mềm Macrium Reflect Technician’s 7.3.5854 Portable, cho mình xin. Cám ơn bạn nhiều

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cám ơn lời khuyên của bạn, mình sẽ dùng thử phần mềm terabyte-drive-image-backup-restore-3-40, còn phần mềm Macrium Reflect Technician’s 7.3.5854 Portable mình không download đươc. Bạn có link mega cho phần mềm Macrium Reflect Technician’s 7.3.5854 Portable, cho mình xin. Cám ơn bạn nhiều

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Có bản 8 nóng hổi đây nhé:

nhquynh13

Búa Gỗ
Cháu dùng bản Free Ver. 8, backup ngay trên nền win thì dc nhưng trong bản Hiren's Boot PE x64 (MR v7 Free) lại báo lỗi Error 9. Chạy lệnh chkdsk /f /r vẫn bị code Error 9. Dùng bản boot KTV (MR Technican v8 PE) thì vẫn backup dc.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu dùng bản Free Ver. 8, backup ngay trên nền win thì dc nhưng trong bản Hiren's Boot PE x64 (MR v7 Free) lại báo lỗi Error 9. Chạy lệnh chkdsk /f /r vẫn bị code Error 9. Dùng bản boot KTV (MR Technican v8 PE) thì vẫn backup dc.
Tôi ko biết vì tôi dùng bản 8 portable vẫn recovery tốt với winep anhdv

guest11

Rìu Chiến Chấm
Tôi ko biết vì tôi dùng bản 8 portable vẫn recovery tốt với winep anhdv
Tôi thử bản Macrium Reflect Technician 8.0.6161 (x64) Portable, bản TeraByte (anhdv), và bản True Image 2014 (anhdv) Kết quả là
- Bản Macrium Reflect Technician 8.0.6161 (x64) Portable chạy backup rất nhanh, chưa đầy 4 phút, dung lượng 21gig
- Bản True Image 22 gig.
- Bản TeraByte dung lượng phình ra 38 gig (để mặc định, không chỉnh nén)

Tôi chưa thử recover nên không biết có thể recover bản Macrium portalbe hữu hiệu hay không. Nhưng thấy chạy rất nhanh và kết quả với dung lượng nhỏ đáng ghi nhận.

TeraByte để mặc định sẽ cho số dung lượng rất lớn, và thỉnh thoảng gặp lỗi PHYlock.

Bản True Image mới (2020, 2021) dùng tên mới tibx thay vì tib như các bản cũ nên khi recover dễ bị lỗi hơn tib của các bản cũ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi thử bản Macrium Reflect Technician 8.0.6161 (x64) Portable, bản TeraByte (anhdv), và bản True Image 2014 (anhdv) Kết quả là
- Bản Macrium Reflect Technician 8.0.6161 (x64) Portable chạy backup rất nhanh, chưa đầy 4 phút, dung lượng 21gig
- Bản True Image 22 gig.

Tôi chưa thử recover nên không biết có thể recover bản Macrium portalbe hữu hiệu hay không. Nhưng thấy chạy rất nhanh và kết quả với dung lượng nhỏ đáng ghi nhận.

TeraByte để mặc định sẽ cho số dung lượng rất lớn, và thỉnh thoảng gặp lỗi PHYlock.

Bản True Image mới (2020, 2021) dùng tên mới tibx thay vì tib như các bản cũ nên khi recover dễ bị lỗi hơn tib của các bản cũ.
Bác xem lại , ko biết bên bác chạy nó như thế nào , còn bên tôi thì đúng là terabyte nó có chậm hơn macrium 1 chút xí nị thôi

Bác có thể tải các thứ soft portbale để backup ngay trên nền win mà ko cần phải vào winpe . Tôi vẫn chọn phương án này hồi nào đến giờ , chỉ khi nào cần recovery thì mới vào winpe

:D

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bác có thể tải các thứ soft portbale để backup ngay trên nền win mà ko cần phải vào winpe . Tôi vẫn chọn phương án này hồi nào đến giờ , chỉ khi nào cần recovery thì mới vào winpe

:D
Chắc sẽ làm như bác: Chọn Macrium portabe, backup trên Windows va recover trên WinPE. Cám ơn bác.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
- Bản True Image 22 gig.

Macrium còn có chức năng hay là fix boot. Xin hỏi các bạn là mình dùng Acronic True Image bản 2014 Premium thì rất nhanh nhưng dùng bản 2021 (trong win PE) chạy rất lâu không rõ vì sao?