Hỏi/ Thắc mắc - [MacOS-VPN-Share Wifi] Máy tính đã connect VPN, cách share wifi cho máy khác? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [MacOS-VPN-Share Wifi] Máy tính đã connect VPN, cách share wifi cho máy khác?

Em đang dùng macos và kết nối với internet qua wifi
Chả là dạo này em đang phải Work from home nên phải dùng VPN để connect vào mạng công ty, mọi thứ ok
giờ cần dùng điện thoại để test, nên đã share wifi qua cho điện thoại, điện thoại bắt được mạng, nhưng không có vpn nên không vào được site công ty
Vậy có thể dùng máy tính share wifi ra, mà vẫn có vpn ko nhỉ, nhờ mọi người chỉ giúp

3rd V Nguyen

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Em đang dùng macos và kết nối với internet qua wifi
Chả là dạo này em đang phải Work from home nên phải dùng VPN để connect vào mạng công ty, mọi thứ ok
giờ cần dùng điện thoại để test, nên đã share wifi qua cho điện thoại, điện thoại bắt được mạng, nhưng không có vpn nên không vào được site công ty
Vậy có thể dùng máy tính share wifi ra, mà vẫn có vpn ko nhỉ, nhờ mọi người chỉ giúp
Bác dùng phầm mềm VPN thì bác đăng nhập cái acc của công ty bác bên phầm mềm đó, thì qua điện thoại cũng vậy, bác down cái app về rồi login cái acc thôi ^^

3rd V Nguyen

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
bên điện thoại không có app bạn ơi
Vậy thì e bó tay.com.vn rồi, ko có thì ko đc đâu bạn ak

Mtdev

Junior Moderator
VPn bạn dùng là loại nào điện thoại có hết mà PPTP, L2TP hay openvpn đều hỗ trợ trên điện thoại hết mà bác :) cài được hết a!

macqueen

Búa Gỗ Đôi
VPn bạn dùng là loại nào điện thoại có hết mà PPTP, L2TP hay openvpn đều hỗ trợ trên điện thoại hết mà bác :) cài được hết a!
chơi game nên dùng VPN nào bác nhỉ
e không rành về mạng mẽo lắm, dạo này tối fpt bóp quá

Mtdev

Junior Moderator
chơi game nên dùng VPN nào bác nhỉ
e không rành về mạng mẽo lắm, dạo này tối fpt bóp quá
bạn nên mua 1 con vps ở việt nam song cài openvpn nên nhé hoặc softether, còn router nhà bác hỗ trợ thì dùng như em mua vps việt song cài L2tp lên dùng phê cả mạng luôn.