Hỏi/ Thắc mắc - Macbook air 2020 bị nóng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Macbook air 2020 bị nóng?

chip200

Gà con
Em chào các bác!
Tình hình là bạn em mới mua 1 con macbook air 2020 từ 19/5. Máy mới mua về dùng, chỉ dùng 2 tab facebook và youtube mà sau 5 10 phút mà máy nóng ran lên và có hiện tượng giật lag. Đem ra FPT shop bảo hành thì họ nói máy không vấn đề gì và không được đổi máy mới mà rõ ràng nhân viên tại shop đã check và xác nhận là máy không bình thường.
Các bác có cao kiến gì giúp đỡ em với ạ!!!

HunterMai

Rìu Sắt
thử dùng phần mềm msi after burner check nhiệt độ CPU và GPU trong quá trình sử dụng chính xác là bao nhiêu độ.

Máy mới mua thì nhiệt độ cao ko phải do bụi hay keo tản nhiệt. Nếu nóng thật thì do lỗi phần cứng hoặc do thiết kế mac tản nhiệt kém gây ra

mac air thì dùng safari thôi, dùng chrome lại chả overheat

winter16

Gà con
Đừng tưởng lướt web là nhẹ. Nó ăn phần cứng kinh khủng éo diễn tả đc đấy!
Mà mac nó mỏng nhẹ thì việc tản nhiệt kém là chuyện đơn giản dễ hiểu

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bác mang ra hàng để kiểm tra lại keo tản nhiệt và quạt gió xem sao bác nhé