Mã ICCID thần thánh biến iPhone lock thành iPhone quốc tế | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Mã ICCID thần thánh biến iPhone lock thành iPhone quốc tế

Administrator

Administrator
Trên mạng đang truyền nhau mã ICCID thần thánh có thể biến iPhone lock thành iPhone quốc tế

Để thực hiện anh em làm theo cách sau

New ICCID:
89014104277806043133
Anh em bấm *5005*7672*88# nhập ICCID vào xong lock thành quốc tế trừ khi reset dòng 2

ICCID là gì? ICCID (viết tắt của chữ Integrates Circuit Card Identifier) là một dãy số thường gồm 19 hoặc 20 ký tự, chúng được in trên bề mặt thẻ SIM và cả lưu trữ bên trong bộ nhớ của SIM. Nhưng thông thường thì bạn chỉ cần 6 số cuối cùng thôi. Dãy số ICCID là duy nhất và đặc điểm nhận dạng riêng cho thẻ SIM của bạn. Đó là yêu cầu bắt buộc của hệ thống thông tin liên lạc của thế giới để phân biệt các thẻ sim với nhau, giống như số Chứng minh nhân dân, số hộ chiếu vậy. Chẳng hạn trên iPhone cũng có số IMEI là duy nhất.

Trên iPhone, số ICCID có thể dễ dàng tìm được trong phần Settings > General > About > tìm mục ICCID để thấy dãy số này. Lưu ý là các số hiển thị ở phần ICCID bên trong Settings của iPhone có thể hơi khác so với số in trên thẻ SIM. iPhone đã hiển thị dãy ICCID nhiều ký tự hơn. Nhưng bạn yên tâm là phần quan trọng nhất sáu ký tự cuối (cái mà bạn c ần để xác minh số sim ICCID) thì cả hai đều giống nhau, cả trên Sim lẫn trên phần Settings. Mà thú thực thì chúng ta chỉ cần dãy 6 số cuối này.

Đoạn mã này được chia sẻ bởi Admin một nhóm chuyên về iPhone lock tại Việt Nam. hiện chưa rõ Apple phản ứng thế nào về việc này, nhưng sẽ sớm bị khóa vì thế anh em dùng iPhone lock nhanh tay để khỏi phải dùng sim ghép nữa

anh-chup-man-hinh-2018-07-21-luc-133748-153215675228433506416.png

Update : đây chỉ là biện pháp tạm thời , các bạn không được reset hay restore phần mềm dòng 2 . Khi reset hoặc restore, ở màn hình cài đặt ban đầu, máy sẽ vẫn yêu cầu kích hoạt lúc đó lại phải mang cái SIM ghép ra đấy nên đứng có mà vất cái Sim ghép đó đi nhé.

Mọi người cũng chú ý khi mua iPhone hàng chợ, cẩn thận bị lừa nhé

viettho229

Gà con
Thấy có thông báo cài đặt thành công mà không biết thành công hay chưa ạ :(

Yuushou

Búa Gỗ Đôi
chỉ sướng cho iphone thôi, chứ xài android khỏi lo :D. Kể ra dùng iphone nhọc thật, lúc nào cũng như cá nằm trên thớt vậy

chỉ sướng cho iphone thôi, chứ xài android khỏi lo :D. Kể ra dùng iphone nhọc thật, lúc nào cũng như cá nằm trên thớt vậy
uầy bác ơi, phone nào cũng thế bác ơi (em xài S8), bác mua phone nào từ nhá mạng cũng khóa hết bác. Mua phone trả góp là dính lock à, mà ngay khi trả hết nhiều thằng cũng chả chịu unlock phone mình (tmobile).