Lựa chọn Xiaomi hay Vsmart | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lựa chọn Xiaomi hay Vsmart

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Mình đang tính mua điện thoại tầm 5tr phục vụ những việc sau:
- Liên lạc liên tục và ổn định
- Có chụp hình và quay phim tại công trường tương đối nhiều (yêu cầu hình ảnh trung thực và nét, không cần quá đẹp mà ảo)
- Gần như mình không chơi game, chỉ lướt net nghe nhạc và zalo trao đổi công việc

Trên cơ sở đó, mình thấy có xiaomi redmi note 9s và Vsmart live 4 (hoặc Aris) khá phù hợp cả về giá và cấu hình. Tuy nhiên nhiều review cho biết cả 2 anh này đều chụp hình kém o_O ???? Anh em cho mình lời khuyên nhé, cảm ơn nhiều.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Xiaomi note 9 pro đi bạn, cài Gcam để chụp ảnh siêu nét.
Thấy cấu hình note 9 pro so với note 9s khác không nhiều, hơn mỗi cam 64mp và 48mp, với lại mình nghe nói số mp trong điện thoại cũng k phải là quan trọng nhất mà là AI của nó

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình cũng có như cầu như của bác. Đang ngắm em này Xiaomi Redmi Note 9 Pro (5G) 2021 hoặc con samsung M31

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Xiaomi đã phát triển lâu, có cộng đồng hỗ trợ rất tốt, nếu có nhu cầu vọc vạch thì hơn hẳn và cũng có nhiều món hay ho hữu ích.
V là thương hiệu Việt, tuy nhiên mới ra mắt chưa lâu nên cũng khó nói.
Cả hai hãng đều là hàng dưới về phần mềm camera, nên cài Gcam vào thì chất lượng tốt hơn hẳn, chân thật hơn.
Theo ý mình, bạn chọn con nào cũng được. Nhưng cá nhân mình nếu mua sẽ chọn Xiaomi vì những món hữu ích tiện dụng mà các hãng khác không có.

Clubxiangqi

Búa Gỗ Đôi
thực ra bộ đồ lòng 2 hãng chắc cùng chung dạng "oem" bên đó
mì xào thì cộng đồng hỗ trợ nhiều hơn,thích vọc vạch thì chọn mì xào,còn ko thì vsmart,còn được thêm mác "yêu nước" :D
p/s: tầm 5tr thì đừng cố kiếm đth chụp hình ĐẸP làm gì ! vì ko có ^^

lightingbolt

Búa Đá Đôi
thực ra bộ đồ lòng 2 hãng chắc cùng chung dạng "oem" bên đó
mì xào thì cộng đồng hỗ trợ nhiều hơn,thích vọc vạch thì chọn mì xào,còn ko thì vsmart,còn được thêm mác "yêu nước"
p/s: tầm 5tr thì đừng cố kiếm đth chụp hình ĐẸP làm gì ! vì ko có ^^
Mình đã nói rõ là k cần chụp đẹp, cần rõ và nét vì mình chụp công trường thi công là chính bạn à

q1u2a3n4

Búa Gỗ
Tầm 6 triệu đổ lại thì điện thoại chụp hình nét khó. Để rõ và nét thì nên đầu tư thêm 1 ít nữa. Chụp công trường thi công thì nên chọn điện thoại có tốc độ lấy nét nhanh và rõ. Cái đó thì tầm 8-9 triệu trở lên mới ok được.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Tầm 6 triệu đổ lại thì điện thoại chụp hình nét khó. Để rõ và nét thì nên đầu tư thêm 1 ít nữa. Chụp công trường thi công thì nên chọn điện thoại có tốc độ lấy nét nhanh và rõ. Cái đó thì tầm 8-9 triệu trở lên mới ok được.
Công trường chỉ chụp vật tĩnh là chính thôi bạn, nên k cần lấy nét nhanh, cần là phải rõ vì nhiều lúc về phải xem kỹ các chi tiết

nghqua

Rìu Sắt Đôi
đang dùng cả xiaomi và vsmart, nói chung cùng tầm giá thì cấu hình vsmart ngon hơn, nhưng về độ mượt, rom, trải nghiệm sử dụng,..... thì xiaomi ăn đứt 8 quãng đường

quadensatgai

Rìu Sắt
Bác mua đâu đấy? em vừa quên con XR ở taxi, giờ bọn nó sủi tăm rồi. Đang tính mua con đt khác.
lên fb các hội nhóm kiếm thôi bác, tốt nhất là mua lại của người dùng. Hôm bữa có bạn bán con xr 128gb có 8tr, mà mình còn chưa trả giá nữa. Nhưng mới hỏi hẹn lúc sáng tới đầu chiều có người khác hớt mất rồi =)) Nói chung giá giao động tầm 8tr thôi.