Lựa chọn đam mê hay tiền bạc? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lựa chọn đam mê hay tiền bạc?

Đam mê hay tiền bạc?

• Tiền bạc

Bình chọn: 8 66.7%
  • Đam mê

Bình chọn: 4 33.3%

• Tổng số lượt bình chọn
    12

ApolloVNZ

Búa Đá
Đứng giữa 2 lựa chọn, một công việc cho mình sự yêu thích, đam mê nhưng lương lại không cao và một công việc mình không thích, không nhiệt huyết trong công việc nhưng lương khá thì anh em sẽ lựa chọn bên nào?
Bản thân em đã bỏ qua rất nhiều công việc mà mình yêu thích để làm 1 công việc cũng ổn trong xã hội, nhưng nhiều khi lại cho mình cảm giác gò bó, không có nhiệt huyết. Đến giờ nghĩ lại đôi khi cũng tiếc nhưng chót đâm lao r phải theo lao. Có tiền thì mới nuôi được đam mê phải ko anh em

Tuc Vang

Rìu Sắt
Nếu đam mê đem lại tiền bạc thì hẳn theo. Còn đam mê không nuôi nổi vợ con thì nên vứt sang một bên. Khi có tiền thì lại có nhiều đam mê khác lớn hơn cái đam mê lúc bạn chưa có gì. Tốt nhất nuôi sống bản thân được rồi hẳn nghĩ đến đam mê, nếu bạn không phải là người sinh ra từ vạch đích.

laothaiquan

Rìu Chiến Bạc Chấm
Một công việc mình không thích, không nhiệt huyết trong công việc nhưng lương khá thìởđâu có, vì bạn không có nhiệt huyết thì hiệu quả công việc sẽ tồi tệ và làm sao ai tuyển vào chính thức mà chỉ 1/3 time tập sự đã phải lên đường.

ansos123

Rìu Bạc
- mới bước vào đời thì công việc là ok rồi, ko cần đam mê cũng đc.
- Sau khi đã "già đời" và có tiền thì công việc đam mê đem lại cho bản thân nhiều năng lượng hơn.
Tuỳ giai đoạn thôi, nếu ko quan trọng vấn đề tiền bạc quá thì công việc đam mê hoặc thích là tốt nhất và ngược lại thì cần tiền phải làm việc mình ko thích

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Em đang mơ và giờ mới tỉnh kaka {beauty} {beauty} {beauty}

meebo

Rìu Vàng Đôi
Đứng giữa 2 lựa chọn, một công việc cho mình sự yêu thích, đam mê nhưng lương lại không cao và một công việc mình không thích, không nhiệt huyết trong công việc nhưng lương khá thì anh em sẽ lựa chọn bên nào?
Bản thân em đã bỏ qua rất nhiều công việc mà mình yêu thích để làm 1 công việc cũng ổn trong xã hội, nhưng nhiều khi lại cho mình cảm giác gò bó, không có nhiệt huyết. Đến giờ nghĩ lại đôi khi cũng tiếc nhưng chót đâm lao r phải theo lao. Có tiền thì mới nuôi được đam mê phải ko anh em
Xem phim Sài Gòn Trong Cơn Mưa (Netflix) sẽ rõ vấn đề này.

cadic1401

Gà con
ko ai may mắn vừa làm 1 cv yêu thích kiếm được nhiều tiền đâu b.
nên cơm áo gạo tiền vẫn là cái ưu tiên nhất. Sau mới là đam mê nhé!
Giờ bạn gáng cày, tích góp thì tầm 40t bạn sẽ làm được cái đam mê. Gần nhà m có cô u40 mở tiệm dạy yoga dù trước đó xe đưa xe đón đi làm. Gương thật việc thật nhất :)

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Mình thì chọn đam mê, mà đam mê của mình là có nhiều kim cương, đá quý hoặc vàng , đô la Mỹ. :D